VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

Tâm lý chung của nhân viên mới vào là lương thưởng, nhưng các bạn muốn biết rõ về vấn đề đó, phải trải qua môi trường đó tầm 1 năm mới biết được. Sau 1 năm, bạn sẽ ước tính được thu nhập của bản thân mình.
Nếu mình có bạn bè muốn vào NH mình cũng sẽ khuyên nó nên vào Vietinbank nếu vào được. Công việc ở đây tuy áp lực, nhưng năng suất làm việc cao, áp lực đến từ việc khối lương công việc, khách hàng lớn chứ không phải là áp lực từ việc ko có khách hàng như các NH TMCP. Bởi vì sức hút từ VTB là rất lớn. Hơn thế nữa, bạn sẽ tạo dựng được những mối quan hệ, khách hàng có những người rất VIP, làm ăn rất chuẩn, tạo mối quan hệ tốt với họ sau này rất có lợi, Nói chung mình cảm thấy làm tín dụng VTB bạn sẽ gây dựng đc rất nhiều, quen biết nhiều, nắm nhiều thông tin,....
Còn chế độ đãi ngộ thì mn có thể đọc các cmt trên của mình, phụ thuộc nhiều vào chi nhánh làm ăn ntn nhé. Nhưng đảm bảo là BIG4 thì mãi là BIG4 thôi, chế độ không thua gì các NH khác cả. Các bạn đừng nản lòng nếu lương tháng 7tr, sau rồi lại bị vui vì cuối năm có 70tr rơi vào TK :D
Bác nói đúng này, nếu chỉ nhìn vào lương thưởng thì khó mà đánh giá hết các lợi ích mà công việc nó mang lại lắm. Ngoài tiền bạc, mình còn thu về được rất nhiều kiến thức, quan hệ và trải nghiệm nữa.
Mình làm ở VCB dc 4 năm, nhờ ngân hàng mà mình dc biết thế nào là Mao Đài, ballentine 40, chivas 38, chivas 100 blended... Được biết Tôm Hùm, King Crab, tôm mũ ni... Được ăn ở rất nhiều các khách sạn 5* ở HN và HCM, Đà Nẵng, Nha Trang... Được đi gần 30 tỉnh ở khắp Bắc Trung Nam. Được 1 chuyến đi Nhật Bản. Được ngồi chung mâm, uống chung rượu với nhiều đại gia nghìn tỷ... Nói chung tất cả những cái đấy mà quy ra tiền thì lương thưởng cũng không trả nổi.

Bác nói đúng này, nếu chỉ nhìn vào lương thưởng thì khó mà đánh giá hết các lợi ích mà công việc nó mang lại lắm. Ngoài tiền bạc, mình còn thu về được rất nhiều kiến thức, quan hệ và trải nghiệm nữa.
Mình làm ở VCB dc 4 năm, nhờ ngân hàng mà mình dc biết thế nào là Mao Đài, ballentine 40, chivas 38, chivas 100 blended... Được biết Tôm Hùm, King Crab, tôm mũ ni... Được ăn ở rất nhiều các khách sạn 5* ở HN và HCM, Đà Nẵng, Nha Trang... Được đi gần 30 tỉnh ở khắp Bắc Trung Nam. Được 1 chuyến đi Nhật Bản. Được ngồi chung mâm, uống chung rượu với nhiều đại gia nghìn tỷ... Nói chung tất cả những cái đấy mà quy ra tiền thì lương thưởng cũng không trả nổi.
cho hỏi bác làm bộ phận nào luôn :))

các bạn thử việc cho mình hỏi khi đi làm đã ký hợp đồng thử việc chưa ạ. Em đi làm dc 4 ngày rồi nhưng chưa thấy bên HC bảo ký hợp đồng hay gì cả . Đến ngân hàng cũng chủ đọc nội quy chưa phải làm gì cả nên hơi lo
bạn yên tâm mình đi làm gần 2 tuần mới kí, mà kí là vieetnbank soạn đúng ngày, chứ không phải là soạn đúng ngày kí đâu mà lo

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,453
Thành viên mới nhất
fb88nhacai
Back
Bên trên