VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

Mình mới pvgdv Đà Nẵng về, review chút về cho các bạn miền Nam ạ:
1.Không có pv tiếng anh
2. Hội đồng pv có 4 ng, 1 ng chỉ ngồi quan sát k hỏi gì cả, 1 ng ngồi giữa kiểu như là ng Hội sở hay sao ấy vì mình nghe giọng Hà Nội là người hỏi nhiều và xoáy nhất, đặc biệt là tình huống và sơ hở của mình, 2 ng còn lại chỉ hỏi tầm mỗi ng 2 câu sau đó ghi chép gì ấy.
3. Đầu tiên là giới thiệu bản thân, rồi theo cách mình gt mà hỏi tiếp, hỏi mấy câu lí thuyết khá đơn giản về công việc của gdv, sản phẩm NH, lãi suất, lạm phát, nghiệp vụ cơ bản của Vietin ... Mình đc hỏi 2 cái tình huống và xoáy khá nhiều vì mình trả lời hơi rối. Nói chung là không khó lắm đâu, tự tin lên, k biết thì cười vui vẻ thôi. Chúc các bạn thi tốt :D

Bác có hỏi luôn cái hệ số điểm pv ở chi nhánh và điểm pv tập trung ko? Tỷ lệ thế nào :D="nguyenle123, post: 836239, member: 309815"]thì còn gì để mất đâu mà không bạo hả bạn :)) :)) chiến đấu đến giọt máu cuối cùng :)) mỗi tội đến lúc dịch tiếng anh thì hết máu :)) :))[/QUOTE]
thì còn gì để mất đâu mà không bạo hả bạn :)) :)) chiến đấu đến giọt máu cuối cùng :)) mỗi tội đến lúc dịch tiếng anh thì hết máu :)) :))

Bác có hỏi luôn cái hệ số điểm pv ở chi nhánh và điểm pv tập trung ko? Tỷ lệ thế nào :D="nguyenle123, post: 836239, member: 309815"]thì còn gì để mất đâu mà không bạo hả bạn :)) :)) chiến đấu đến giọt máu cuối cùng :)) mỗi tội đến lúc dịch tiếng anh thì hết máu :)) :))
[/QUOTE]
cái này mình ko biết nên ko hỏi :)) chứ mà mình biết là tính điểm theo hệ số từng vòng là cũng hỏi đấy :)) :)) hôm trước có đồng chí gì bảo là thứ tự pv là thứ tự điểm từ cao xuống thấp nên hôm đấy pv xong hỏi luôn :)) :)) :)). thôi để xem nếu có vòng 3 thì mình hỏi xem hệ số điểm như nào nhá :)) :)) :))

Rảnh rảnh ngồi thông tin cho các bác ở CN Tràng An là cái CN của các bạn (ở tòa nhà Hoàng Thành) nó đang sửa chữa cả 2 năm nay rồi và giờ vẫn rất chi là ngổn ngang chưa có dấu hiệu gì là sắp xong cả :D
K biết mấy chi nhánh chuẩn bị thành lập này khi nào mới đc gọi đi làm luôn ấy (nếu đỗ) hehe

đưa mình tờ tiếng anh là thì mình bảo '' em xin dừng cuộc chơi' :)) mấy chị phỏng vấn cười té ghế :)) xác định đi lấy kinh nghiệm, đợt sau thi vậy @@
chắc được điểm ấn tượng rồi, do may rủi nữa, biết đâu lại đỗ đấy bạn goog luck nhé!

Đã pv xong sáng nay. Phù, cuối cùng cũng xong. Mình pv vị trí giao dịch viên CN Hà Thành. CN Hà Thành có 16 bạn đc pv.
Vì mình đang làm tại Cty Vàng vietin nên chị pv mình bảo luôn là về nghiệp vụ chắc chị k phải hỏi e nữa, và các chị chỉ hỏi mấy câu xoay quanh việc tại sao mình đã làm 3 năm ở đó rồi mà lại quyết định sang giao dịch viên, bắt đầu lại từ đầu, và k phải vì e là người trong hệ thống thì e sẽ đc lương cao hơn đâu, e cũng sẽ như các bạn mới vào blabla...rồi thì e đã có những kinh nghiệp gì, những sự chuẩn bị gì cho vị trí này. E đc đánh giá như thế nào ở cty Vàng...
Sau đó bảo sẽ cân nhắc trường hợp của e rồi chào. Mình cảm ơn rồi có bảo là rất mong các chị cho e 1 cơ hội...nghe xong chị ấy lại nói tiếp, thôi e cho chị 1 lí do thật lòng, thuyết phục tại sao e lại muôn rời khỏi cty Vàng và bắt đầu lại...
À mình còn bị chê nói nhỏ quá (các chị phải đẩy sát máy ghi âm vào). huhu, mình có tật là cứ hồi hộp là nói lí nhí; mà lúc đầu còn bảo là mình 28 tuổi rồi, trong khi các e gdv bây giờ toàn 9x...
Cảm giác của mình là mình đc pv quá nhanh, chắc chỉ 10p quá. k cảm thấy có hy vọng. Chúc các bạn pv tốt nha
b giống mình, cũng dag làm công ty con của vtb, mọi ng cũng hỏi lý do vì sao xin sang :( mà hỏi về cả nghiệp vụ nữa.mình thi chắc 1 câu là ko có hi vọng, cn mình pv 12 lấy 3 :(

cái này mình ko biết nên ko hỏi :)) chứ mà mình biết là tính điểm theo hệ số từng vòng là cũng hỏi đấy :)) :)) hôm trước có đồng chí gì bảo là thứ tự pv là thứ tự điểm từ cao xuống thấp nên hôm đấy pv xong hỏi luôn :)) :)) :)). thôi để xem nếu có vòng 3 thì mình hỏi xem hệ số điểm như nào nhá :)) :)) :))[/QUOTE]
Vòng 1 hệ số là 0.6, vòng 2 là 0.4 nhé bác.

Mình thi GDV Đn hôm 11, review xíu nha:
Cũng nhưngz câu hỏi thông thường về bản thân và tại sao e chọn Vietinbank, sát nhập 2015, và bị hỏi 2 câu tình huống, ko khó lắm nhưng mình trả lời hơi lộn xộn. Còn lại chủ đề chính xoay quanh vde mình là ng Huế sao lại thi ở cn Đn và sao ko chọn vị trí khác mà là GDv.
Túm lại kết luận là dù Hdpv mời chào xoay vòng kiểu nào bạn hãy khăng khăng em thích vị trí này tại cn này và muốn gắng bó, hic bị xoay khoảng 20ph, lúc ghi âm 3 bác í có vẻ nghiêm túc sau đó tắt ghi âm nói chuyện gần gũi cởi mở hơn, thấy mình cũng hơi tệ hichic, cái dsach từng chi nhánh mình cũng nghĩ là xếp theo điểm , thôi giờ chỉ chờ tới ngày có kqua, hồi hộp thêm 1,2 tuần nữa chả làm đx việc j hichic

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back
Bên trên