VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

Mn ơi, xác định GDV ko có tiếng anh nhé mn, hỏi rất chợp nhoáng, 6 câu tầm 10 phút. Khi nào mn có kết quả nhớ lên đây báo nhé :)

Mình review vị trí thẩm định tín dụng bán lẻ nhé:
1. Quá trình công tác, các công việc hiện tại đang xử lý.
2. Tại sao lại lựa chọn Vietinbank bây giờ mà không phải từ khi mới ra trường ? Vietinbank đang quản lý/sát nhập với ngân hàng nào ?
3. Đánh giá ngành ngân hàng hiện nay.
4. Em hãy show ra những ưu điểm của mình, ưu điểm nào phù hợp với vị trí đang ứng tuyển ?
5. Trong quá trình làm việc thì bộ hồ sơ nào làm em ấn tượng nhất ? tại sao ?
6. Doanh nghiệp có vốn lưu động ròng âm thì có cho vay ko ? Nếu cho vay thì yếu tố nào là yếu tố tiên quyết, tại sao ?
7. Thẩm định KHCN là thẩm định những yếu tố nào ? hồ sơ pháp lý gồm có những gì ? Thế nào là thẩm định năng lực pháp luật và hành vi dân sự ? Năng lực pháp luật dân sự và hành vi dân sự có từ khi nào ?
8. Hai vợ chồng đang ly thân nhưng chưa ly hôn, tài sản đảm là là bất động sản do bố mẹ vợ cho tặng hai vợ chồng, nhưng chỉ đứng tên vợ thì vợ có vay được ko ? Tại sao, và nếu cho vay được thì phải làm ntn ?
9. Hỏi về tình trạng hôn nhân (chắc thấy mình trẻ quá mà đã đeo nhẫn cưới :D)
Bàn phỏng vấn có 3 người thì chỉ có 2 người hỏi, sau khi phỏng vấn xong sẽ có điểm luôn

Mình review vị trí thẩm định tín dụng bán lẻ nhé:
1. Quá trình công tác, các công việc hiện tại đang xử lý.
2. Tại sao lại lựa chọn Vietinbank bây giờ mà không phải từ khi mới ra trường ? Vietinbank đang quản lý/sát nhập với ngân hàng nào ?
3. Đánh giá ngành ngân hàng hiện nay.
4. Em hãy show ra những ưu điểm của mình, ưu điểm nào phù hợp với vị trí đang ứng tuyển ?
5. Trong quá trình làm việc thì bộ hồ sơ nào làm em ấn tượng nhất ? tại sao ?
6. Doanh nghiệp có vốn lưu động ròng âm thì có cho vay ko ? Nếu cho vay thì yếu tố nào là yếu tố tiên quyết, tại sao ?
7. Thẩm định KHCN là thẩm định những yếu tố nào ? hồ sơ pháp lý gồm có những gì ? Thế nào là thẩm định năng lực pháp luật và hành vi dân sự ? Năng lực pháp luật dân sự và hành vi dân sự có từ khi nào ?
8. Hai vợ chồng đang ly thân nhưng chưa ly hôn, tài sản đảm là là bất động sản do bố mẹ vợ cho tặng hai vợ chồng, nhưng chỉ đứng tên vợ thì vợ có vay được ko ? Tại sao, và nếu cho vay được thì phải làm ntn ?
9. Hỏi về tình trạng hôn nhân (chắc thấy mình trẻ quá mà đã đeo nhẫn cưới :D)
Bàn phỏng vấn có 3 người thì chỉ có 2 người hỏi, sau khi phỏng vấn xong sẽ có điểm luôn
Cái sổ đỏ đứng tên vợ vẫn k đc cho vợ vay phải k bác

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back