VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

@@ vãi vietinbank gdv mà chỉ tiêu khủng
Bình thường t ko chịu chỉ tiêu. Nghe 5 tỷ thấy bt thôi, nhưng 300 atm v cả 100 visa mà cũng hơi ngợp. Nên trả lời ngông nghênh kiểu... bạn khác làm được thì e cũng làm dc. R nói cách thức làm...
Nhg tớ thấy hình như bàn tớ k có người nào ở phòng kế toán hay sao í

ohm =) nếu khách vãng lai nhiều và được các anh chị share thì không vấn đề gì, chứ tự tìm thì hơi khó. lãi suất bên vietin chắc cũng không cạnh tranh lắm, được cái thương hiệu.

Mình vừa đi pv về. Nói chung phần mình và các anh chị cùng chi nhánh mình trước đều 1 form hỏi như nhau, từ 1 câu hỏi sẽ xoáy vào đến khi không nói được nữa thì thôi nên các bạn cố gắng hướng các a/c ấy vào phần tủ của mình :p
Phần t.a thì dịch đoạn văn tầm 10 dòng gì đó, họ cho 2-3p chuẩn bị ròi dịch. (Mình dịch đc có 1 câu đầu :p:p )

Nói chung anh chị cũng khá thoải mái, mình cứ tự tin mà trả lời thôi. Nhưng chuẩn bị cứ hở ra là ăn vặn cứng miệng luôn đó :oops:
Bạn thi vị trí nào z, cùng Form thì k có phân biệt o Kinh nghiệm và có kinh nghiệm ah bạn.?
Ai cũng kỹ năng bán hàng thì mỗi bác 1 câu chuyện roài :D

Có ai phỏng vấn Thẩm định tín dụng bán lẻ vào chia sẻ kinh nghiệm được ko ạ

Theo bạn Sau lễ là có thông báo kết quả đậu hay rớt chưa? Điều này khá quan trọng vì minh đang lấn cấn giữa 2 Ngân hàng. Bạn giúp minh với!
Theo mình là sau lễ sẽ có. Vì vtb thường nhận người vào ngày 1 hoặc 15 hàng tháng :)). Và 15/5 là quá hợp lý :). Khi 15 nhận việc thì kết quả sẽ khoảng tầm 7 - 10/5 :)

Có ai phỏng vấn Thẩm định tín dụng bán lẻ vào chia sẻ kinh nghiệm được ko ạ
T pv vị trí thẩm định bán lẻ đây, vào đầu tiên luôn, ko biết thế nào :(. T ko nhớ thứ tự các câu hỏi.
1. Giới thiệu bản thân.
2. Theo như cv của e thì e đang làm vị trí hỗ trợ tín dụng sau đó lại chuyển sang vị trí quan hệ khách hàng cá nhân, e có thể nêu lý do vì sao?
3. Tại sao e lại thi vào vị trí này.
4. Khi vào ngân hàng vietinbank thì e mong muốn điều gì ở vietinbank.
5. Mức lương mong muốn của e ở vietin là bao nhiêu. T bảo là 7-8 triệu. Nếu ko được như thế thì e sẽ như thế nào.
6. Theo em thì cơ chế ngân hàng bên e có ưu điểm, nhược điểm gì so vs các ngân hàng tmcp trên địa bàn.
7. Nếu 1 khách hàng vay vốn thì e sẽ đánh giá là yếu tố nào quan trọng nhất: tư cách khách hàng và phương án sxkd (nguồn trả nợ).
8. Năng lực hành vi dân sự là gì? Theo e thẩm định năng lực hành vi dân sự là thẩm định cái gì :( câu này t ko trả lời được hức.
9. Theo em thì hiện tại trên địa phương của e thì phát triển ngành nghề nào? Rồi hỏi mấy câu về cái này nữa.
10. Ko biết là e ở bên ngân hàng cũ thì có pải cam kết là ko sinh con trong 1 thời gian ko? Hiện tại bÂy giờ e cũng đang trong độ tuổi kết hôn thì e sẽ làm thế nào?
11. Có một chị cũng hỏi t là giữa tư cách và nguồn trả nợ thì yếu tố nào quan trọng nhất.
12. Em chưa có kinh nghiệm gì nhiều đến thẩm định, ví dụ khi em vào vietin mà có chỉ tiêu 1 ngày pải hoàn thành bao nhiêu bộ hồ sơ rồi 1 tháng cũng pải hoàn thành rất là nhiều hồ sơ thì em làm thế nào? T bảo là e sẽ cố gắng hết sức, có thể là tăng ca. Xong họ bảo trong 2 tháng thử việc đó có quá nhiều hồ sơ và e ko thể hoàn thành được vì thiếu kinh nghiệm thì như nào (ý là cố gắng hết sức rồi ấy), t bảo là nếu như cố gắng hết sức mà vẫn ko qua thì (định bảo là nghỉ nhưng nghĩ nghĩ mà nói thế thì họ lại cho mình out nên cười cười xong anh kia bảo là nếu ko được thì tìm công việc khác chứ sao :(.
13. À cái chị con gái còn hỏi t là từ khi e sang vị trí quan hệ khách hàng thì khách e tự tìm được là bao nhiêu khách và bao nhiêu khách là từ ngân hàng.
Nói chung là ko khả quan lắm :(, t trả lời cũng ko đầy đủ, rõ ý rồi còn sai nhiều :(.

Em pv sáng nay theo lịch là 10h20 mà đến tận hơn 11h mới đc gọi vào. QHKH bán lẻ không kinh nghiệm nhé, phỏng vấn rất nhanh, có 3 người nhưng chỉ 2 người hỏi thôi, còn 1 chị không hề nói câu nào (thôi, nhìn qua cũng đủ biết kết cục :(:( haizz) nhưng review cho các bạn đi pv sau:
1. Giới thiệu bản thân
2. Hỏi qua về tình hình học tập (cái này tại hồ sơ của em nó k ổn lắm nên chị ý hỏi lại thui)
3. Em biết gì về Vietin bank
4. Cv CVQHKH là làm cái gì?
5. Nếu bị giao chỉ tiêu em nghĩ em phải tìm kiếm khách hàng ntn?
6. Đánh giá mục đích sử dụng vốn như thế nào?Khi nào thì đánh giá?
7. Phân biệt cầm cố và thế chấp (câu này bách nhục hôm qua có đọc ở trên ub rồi mà hôm nay chả nhớ cái gì :oops:
8. Tài sản nào được dùng để cầm cố (câu này có 1 ý trả lời sai bị anh ý chỉnh lại luôn)
Dịch 1 đoạn t.a, chỉ đc 1 phút chuẩn bị rồi đọc to và dịch. Đề của em là mortgage loans nhé. Cũng không khó hiểu đâu, chỉ là khi dịch sang tiếng việt bị bí từ thôi, vì mấy môn này em học tiếng anh nên k nắm được từ tiếng việt

Túm quần lại là chúc mọi người thi tốt nhé, còn em hiện tại tạm thời chia tay giấc mơ Vietin đây :D

T pv vị trí thẩm định bán lẻ đây, vào đầu tiên luôn, ko biết thế nào :(. T ko nhớ thứ tự các câu hỏi.
1. Giới thiệu bản thân.
2. Theo như cv của e thì e đang làm vị trí hỗ trợ tín dụng sau đó lại chuyển sang vị trí quan hệ khách hàng cá nhân, e có thể nêu lý do vì sao?
3. Tại sao e lại thi vào vị trí này.
4. Khi vào ngân hàng vietinbank thì e mong muốn điều gì ở vietinbank.
5. Mức lương mong muốn của e ở vietin là bao nhiêu. T bảo là 7-8 triệu. Nếu ko được như thế thì e sẽ như thế nào.
6. Theo em thì cơ chế ngân hàng bên e có ưu điểm, nhược điểm gì so vs các ngân hàng tmcp trên địa bàn.
7. Nếu 1 khách hàng vay vốn thì e sẽ đánh giá là yếu tố nào quan trọng nhất: tư cách khách hàng và phương án sxkd (nguồn trả nợ).
8. Năng lực hành vi dân sự là gì? Theo e thẩm định năng lực hành vi dân sự là thẩm định cái gì :( câu này t ko trả lời được hức.
9. Theo em thì hiện tại trên địa phương của e thì phát triển ngành nghề nào? Rồi hỏi mấy câu về cái này nữa.
10. Ko biết là e ở bên ngân hàng cũ thì có pải cam kết là ko sinh con trong 1 thời gian ko? Hiện tại bÂy giờ e cũng đang trong độ tuổi kết hôn thì e sẽ làm thế nào?
11. Có một chị cũng hỏi t là giữa tư cách và nguồn trả nợ thì yếu tố nào quan trọng nhất.
12. Em chưa có kinh nghiệm gì nhiều đến thẩm định, ví dụ khi em vào vietin mà có chỉ tiêu 1 ngày pải hoàn thành bao nhiêu bộ hồ sơ rồi 1 tháng cũng pải hoàn thành rất là nhiều hồ sơ thì em làm thế nào? T bảo là e sẽ cố gắng hết sức, có thể là tăng ca. Xong họ bảo trong 2 tháng thử việc đó có quá nhiều hồ sơ và e ko thể hoàn thành được vì thiếu kinh nghiệm thì như nào (ý là cố gắng hết sức rồi ấy), t bảo là nếu như cố gắng hết sức mà vẫn ko qua thì (định bảo là nghỉ nhưng nghĩ nghĩ mà nói thế thì họ lại cho mình out nên cười cười xong anh kia bảo là nếu ko được thì tìm công việc khác chứ sao :(.
13. À cái chị con gái còn hỏi t là từ khi e sang vị trí quan hệ khách hàng thì khách e tự tìm được là bao nhiêu khách và bao nhiêu khách là từ ngân hàng.
Nói chung là ko khả quan lắm :(, t trả lời cũng ko đầy đủ, rõ ý rồi còn sai nhiều :(.
Đã thấy cái Form chung ^^ bạn có pv dịch tiếng anh ko? bạn thi vào CN nào vậy.
Chúc mừng bạn đã lên thớt xong :d

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back