VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

T mới thi gdv về đây. Bàn pvan t có 3 chị/ cô, ít tuổi nhất cũng phải 40. Có ghi âm. Đầu tiên là giới thiệu bản thân. Sau đó hỏi... bố mẹ em ở Thanh Hóa, em ở Hà Nội. Lý do j khiến e đky chi nhánh xa thế (gần Nội Bài). Nếu đỗ thì e dự tính ở ntn?
Em có 3 năm k.ng, chỉ tiêu htai của e là bnh?
Mức lương htai là bnhieu) em biết sang vietinbank mức lương ntn k? Nếu ít hơn thì e tính sao?
Nếu giao chỉ tiêu trong 3 tháng e huy động 5 tỷ, 300 thẻ atm, 100 thẻ tín dụng e có làm dc k? (Trong khi bt t ko chịu chỉ tiêu j) cách thức em làm ntn khi tới một đìa bàn hoàn toàn mới so v em như thế???
Em gạch ra 3 đầu dòng quan trọng nhất mà gdv cần có
Xong r mời em về... kèm thêm câu xuýt xoa cao ráo xinh xắn... chắc có lẽ t tạch nên họ tiếc
GDV có phải dịch tiếng anh ko bạn ơi :p

Mình mới đi pv Qhkh bl ko kinh nghiệm về. Hội đồng hỏi ko khó lắm, chủ yếu là xoay quanh việc tìm kiếm khách hàng như nào, bằng cách nào... Mình trả lời rồi họ xoáy thêm câu trả lời, cứ qua lại đến bao giờ mình ko trả lời đc nữa thì thôi. Chú ý, là khi họ đưa ra quan điểm nhận xét thì phải lắng nghe sau đó mới trả lời tiếp. Chỉ có cái câu tìm kiếm KH mà mình bị xoay 15ph, còn lại 1 người hỏi về nghiệp vụ cơ bản tín dụng thôi. Kiểu quy trình tín dụng, rồi thẩm định cái j, thẩm địng tsbđ thì nội dung là j nhiều. Rủi ro tín dụng: khái niệm và nguyên nhân. Rồi vài câu nưa. Cuối cùng bốc thăm tiếng anh 1 xấp đề cho 2ph chuẩn bị, mình k phải đọc lại bằng tiếng anh. Bài của mình là về vốn điều lệ tăng, rồi hệ số CAR với đối tác chiến lược nước ngoài của Vietinbank (cái này hình như giống cái bản tin trên website vietinbank nhưng bản tiếng anh ấy, mình có đọc qua nên nhớ). Tiếng anh mình cũng bình thường thôi, nhưng đọc qua bản tin này rồi nên dịch khá lưu loát đoạn đầu. Chắc 1 phần mình xin dịch khi chưa hết 2ph chuẩn bị nên mình dịch gần 1 nửa thì đã đc bảo thôi, khá tốt rồi. Nghe giám khảo nói là dịch khi chưa hết 2ph chuẩn bị thì đc cộng điểm. Nói thật đoạn cuối có mấy từ t ko hiểu mà liều dịch luôn nhưng may mà ko phải dịch đến cuối. Nói chung bạn nào hơi kém tiếng anh thì cứ tự tin lên vì t thấy hội đồng cũng chỉ xem ý hiểu thôi k bắt đúng từng từ đâu, cứ xem key word rồi đoán nghĩa nếu bí nha. Bạn mình cũng bốc trúng đề khac nhưng có liên quan đến VTB nên mình nghĩ có cơ số đề đc trích từ bản tin VTB đấy, ngoài ra có mấy đề LC vs rủi ro thanh khoản nữa,.. Cứ xem qua cái trang VTB biết đâu trúng đề :D (cho những bạn k biết ôn Tiếng Anh khi nước đã đến chân, biết đâu xác suất lại trúng) :p
Cái vụ chuẩn bị 2 phút để làm gì nhỉ, nếu biết từ vựng thì dịch đc ngay còn từ vựng ko biết thì chuẩn bị bao lâu cũng làm sao mà dịch đc :D

Mình vừa đi pv về. Nói chung phần mình và các anh chị cùng chi nhánh mình trước đều 1 form hỏi như nhau, từ 1 câu hỏi sẽ xoáy vào đến khi không nói được nữa thì thôi nên các bạn cố gắng hướng các a/c ấy vào phần tủ của mình :p
Phần t.a thì dịch đoạn văn tầm 10 dòng gì đó, họ cho 2-3p chuẩn bị ròi dịch. (Mình dịch đc có 1 câu đầu :p:p )

Nói chung anh chị cũng khá thoải mái, mình cứ tự tin mà trả lời thôi. Nhưng chuẩn bị cứ hở ra là ăn vặn cứng miệng luôn đó :oops:

Cái vụ chuẩn bị 2 phút để làm gì nhỉ, nếu biết từ vựng thì dịch đc ngay còn từ vựng ko biết thì chuẩn bị bao lâu cũng làm sao mà dịch đc :D
Chắc sợ ứng viên hồi hộp quên từ ấy mà. Chứ độp cái đọc dịch luôn căng thẳng quá. Trước đó đã xoáy màn nghiệp vụ tới tấp rồi mà :p

T mới thi gdv về đây. Bàn pvan t có 3 chị/ cô, ít tuổi nhất cũng phải 40. Có ghi âm. Đầu tiên là giới thiệu bản thân. Sau đó hỏi... bố mẹ em ở Thanh Hóa, em ở Hà Nội. Lý do j khiến e đky chi nhánh xa thế (gần Nội Bài). Nếu đỗ thì e dự tính ở ntn?
Em có 3 năm k.ng, chỉ tiêu htai của e là bnh?
Mức lương htai là bnhieu) em biết sang vietinbank mức lương ntn k? Nếu ít hơn thì e tính sao?
Nếu giao chỉ tiêu trong 3 tháng e huy động 5 tỷ, 300 thẻ atm, 100 thẻ tín dụng e có làm dc k? (Trong khi bt t ko chịu chỉ tiêu j) cách thức em làm ntn khi tới một đìa bàn hoàn toàn mới so v em như thế???
Em gạch ra 3 đầu dòng quan trọng nhất mà gdv cần có
Xong r mời em về... kèm thêm câu xuýt xoa cao ráo xinh xắn... chắc có lẽ t tạch nên họ tiếc
@@ vãi vietinbank gdv mà chỉ tiêu khủng @@

CÁC BÁC ƠI, CÓ BÁC NÀO THI QHKH CÁ NHÂN CHI NHÁNH ĐÔNG HÀ NỘI MÀ HÔM NAY PHỎNG VẤN CHƯA Ạ?

Chiều nay đi pv. Khi ký ra về mình để ý các bạn thi buổi sáng đã có điểm pv. Nhìn qua hình như HO tỷ lệ 0.4, chi nhánh 0.6 thì phải.
Chắc có kết quả ngay. Quan trọng bao giờ công bố thôi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back