VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

Đã thấy cái Form chung ^^ bạn có pv dịch tiếng anh ko? bạn thi vào CN nào vậy.
Chúc mừng bạn đã lên thớt xong :d
Chỉ phỏng vấn dịch tiếng anh với vị trí quan hệ khách hàng thôi vì ko test. Các vị trí khác ko pải dịch bạn ạ. T thi thái nguyên. Trong đấy thì chả nghĩ ra trả lời cái gì sau ra ngoài thì nghĩ ra đủ thứ :). Giờ chỉ đợi chờ thôi cơ mà cũng ko nên hi vọng lắm :(

Bớt chút thời gian review cho các bạn
Mình vừa pv QHKH BL vị trí Ko có kinh nghiệm chiều nay. Mình mới chỉ có 1 năm kinh nghiệm, vào pv giới thiệu qua về bản thân trong vòng 1p, sau đó trình bày về các công việc đã và đang làm ở ngân hàng hiện tại. Đc hỏi về chỉ tiêu đc giao, cách hoàn thành chỉ tiêu, cách tìm kiếm khách hàng, định hướng tiếp thị khách hàng..... Khi về cn mới thì có j đề xuất với ban lãnh đạo trong việc tìm kiếm KH.... Xong đc hỏi cụ thể về sản phẩm và đối tượng KH mà mình đang tiếp thị, lan mang sang cả mảng thẻ tín dụng (về rủi ro, về kế hoạch bán hàng ntn nếu KH sử dụng thẻ td nhưng k có dư nợ....). Tiếng anh thì mình dịch đc gần hết nhưng hơi buồn vì thực sự TA k quá khó. Mình pv chắc chỉ 15p thôi.
K dám mơ mộng nhiều nhưng nụ cười chị phỏng vấn chính làm mình níu kéo thêm nhiều hy vọng. :)

Em pv sáng nay theo lịch là 10h20 mà đến tận hơn 11h mới đc gọi vào. QHKH bán lẻ không kinh nghiệm nhé, phỏng vấn rất nhanh, có 3 người nhưng chỉ 2 người hỏi thôi, còn 1 chị không hề nói câu nào (thôi, nhìn qua cũng đủ biết kết cục :(:( haizz) nhưng review cho các bạn đi pv sau:
1. Giới thiệu bản thân
2. Hỏi qua về tình hình học tập (cái này tại hồ sơ của em nó k ổn lắm nên chị ý hỏi lại thui)
3. Em biết gì về Vietin bank
4. Cv CVQHKH là làm cái gì?
5. Nếu bị giao chỉ tiêu em nghĩ em phải tìm kiếm khách hàng ntn?
6. Đánh giá mục đích sử dụng vốn như thế nào?Khi nào thì đánh giá?
7. Phân biệt cầm cố và thế chấp (câu này bách nhục hôm qua có đọc ở trên ub rồi mà hôm nay chả nhớ cái gì :oops:
8. Tài sản nào được dùng để cầm cố (câu này có 1 ý trả lời sai bị anh ý chỉnh lại luôn)
Dịch 1 đoạn t.a, chỉ đc 1 phút chuẩn bị rồi đọc to và dịch. Đề của em là mortgage loans nhé. Cũng không khó hiểu đâu, chỉ là khi dịch sang tiếng việt bị bí từ thôi, vì mấy môn này em học tiếng anh nên k nắm được từ tiếng việt

Túm quần lại là chúc mọi người thi tốt nhé, còn em hiện tại tạm thời chia tay giấc mơ Vietin đây :D
Mình nghĩ câu cầm cố, thế chấp bạn ko trả lời đc nên người ta ko mún hỏi nữa rồi vì sự thực câu đó ai học bank cũng phân biệt đc cả :D

Bớt chút thời gian review cho các bạn
Mình vừa pv QHKH BL vị trí Ko có kinh nghiệm chiều nay. Mình mới chỉ có 1 năm kinh nghiệm, vào pv giới thiệu qua về bản thân trong vòng 1p, sau đó trình bày về các công việc đã và đang làm ở ngân hàng hiện tại. Đc hỏi về chỉ tiêu đc giao, cách hoàn thành chỉ tiêu, cách tìm kiếm khách hàng, định hướng tiếp thị khách hàng..... Khi về cn mới thì có j đề xuất với ban lãnh đạo trong việc tìm kiếm KH.... Xong đc hỏi cụ thể về sản phẩm và đối tượng KH mà mình đang tiếp thị, lan mang sang cả mảng thẻ tín dụng (về rủi ro, về kế hoạch bán hàng ntn nếu KH sử dụng thẻ td nhưng k có dư nợ....). Tiếng anh thì mình dịch đc gần hết nhưng hơi buồn vì thực sự TA k quá khó. Mình pv chắc chỉ 15p thôi.
K dám mơ mộng nhiều nhưng nụ cười chị phỏng vấn chính làm mình níu kéo thêm nhiều hy vọng. :)
Chúc mừng bác đã xong xuôi, ít nhất cũng chém dc tự tin và đã từng làm :D

M thi 14h30
Cũng giới thiệu bản thân
Hỏi các sản phẩm dvụ vtb
Sản phẩm tk trrn ngân hàng đt có j đặc biệt
Có vay đc trên ngân hàng đt ko, nếu vay thì làm ntn
Thông qua kênh nào để tìm kiến khách hàng
Làm sao nhận biết doanh nghiệp tiềm năng
Khách hàng tốt là khách hàng ntn
Dịch t.a

Bạn thi vị trí nào z, cùng Form thì k có phân biệt o Kinh nghiệm và có kinh nghiệm ah bạn.?
Ai cũng kỹ năng bán hàng thì mỗi bác 1 câu chuyện roài :D
mình thi ko có kn bạn ạ, Form 2 cái khác nhau, câu hỏi như kiểu độp phát vào hỏi luôn theo hứng của các a/c. Rồi từ đó sẽ xoáy ra xoáy vào :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back
Bên trên