VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

Dear anh chị em, mình có 1 cậu bạn đang làm MB ở chi nhánh tỉnh (1 tỉnh Đông Bắc Bộ, tế nhị ứ nói đc nhé) :), cậu ý sắp hoàn thành 06 tháng tập sự vị trí QHKHDN nhưng mới có tin đỗ từ VIetin (trưởng phòng tổ chức bên Vietin CN tỉnh đó gọi trực tiếp). Giờ cậu ấy đang phân vân giữa 2 môi trường MB và Vietinbank
- Lợi thế MB: môi trường trẻ rất trẻ, năng động nhiệt huyết, rất vất vả nhưng có tâm huyết, lương lậu cũng tầm tầm vì tập sự lương rất thấp, có cơ hội thăng tiến nếu thực sự có năng lực (vì theo mình biết thì để thăng tiến ko chỉ cần giỏi mà cần 1 tá thứ khác ... nữa). Giám đốc trẻ, quan tâm sát sao nhân viên.
- Lợi thế Vietin: NH lớn gần như lớn nhất, vị thế uy tín mạnh, ls tốt bán hàng thuận lợi tìm kiếm khách hàng.
Cậu ban mình đang phân vân ko biết đỗ Vietin rồi có nên sang làm ko, vì cơ hội thực ra ko đến nhiều lần. Lương thì đương nhiên ai cũng quan tâm rồi nhưng cái cậu ấy quan tâm là chỉ tiêu và áp lực. nếu ở Vietinbank áp lực cũng cao ngất như MB thì cũng ko nhất thiết phải thuyên chuyển. Nên em xin ý kiến của cả nhà tư vấn cho cậu ý chút xíu. Thanks cả nhà.
P/s: ông tướng bạn mình lập nick lâu rồi, gửi mail kích hoạt tài khoản mà mãi ko thấy mail tới nên mượn acc mình tham gia diễn đàn. @@

Các a/c có việc làm ổn định rồi, giờ đỗ Vietin lại phân vân. Em thì chuẩn bị ra trường ko kinh nghiệm cũng chẳng giỏi dang gì, cũng gọi là có thể giao tiếp t.anh vs người nước ngoài ổn ổn, nhưng tiếc thay vị trí em thi lại ko PV tiếng anh, lại là đứa vừa bị Vietin từ chối, nên em thất vọng lắm. Nhưng em ko từ bỏ ước mơ Vietin của mình đâu, vì em ấp ủ từ nhỏ mà.
Thế nên giờ em lại đi chinh chiến nơi khác, em vừa xin làm ctv của VpBank lấy kinh nghiệm làm NH rồi, đợi khi nào Vietin có đợt tuyển khác em lại tiếp tục thi, em sẽ thi Vietin đến khi nào HĐTD thấy thương em cho em đậu thì thôi.
Em chỉ muốn nói 1 điều là : chúc mừng các anh chị đã thi đậu Vietin nha, anh chị rất giỏi. Công việc của anh chị đó là niềm mơ ước và mục tiêu của em đó. Anh chị đừng phân vân nữa.
Vietinbank tốt. ..
Giờ chỉ cần Bank nào mỉm cười vs em th

Vcb sắp tuyển rồi mà, e đang chuẩn bị ôn thi vcb này.
Vào được viet c
Dear anh chị em, mình có 1 cậu bạn đang làm MB ở chi nhánh tỉnh (1 tỉnh Đông Bắc Bộ, tế nhị ứ nói đc nhé) :), cậu ý sắp hoàn thành 06 tháng tập sự vị trí QHKHDN nhưng mới có tin đỗ từ VIetin (trưởng phòng tổ chức bên Vietin CN tỉnh đó gọi trực tiếp). Giờ cậu ấy đang phân vân giữa 2 môi trường MB và Vietinbank
- Lợi thế MB: môi trường trẻ rất trẻ, năng động nhiệt huyết, rất vất vả nhưng có tâm huyết, lương lậu cũng tầm tầm vì tập sự lương rất thấp, có cơ hội thăng tiến nếu thực sự có năng lực (vì theo mình biết thì để thăng tiến ko chỉ cần giỏi mà cần 1 tá thứ khác ... nữa). Giám đốc trẻ, quan tâm sát sao nhân viên.
- Lợi thế Vietin: NH lớn gần như lớn nhất, vị thế uy tín mạnh, ls tốt bán hàng thuận lợi tìm kiếm khách hàng.
Cậu ban mình đang phân vân ko biết đỗ Vietin rồi có nên sang làm ko, vì cơ hội thực ra ko đến nhiều lần. Lương thì đương nhiên ai cũng quan tâm rồi nhưng cái cậu ấy quan tâm là chỉ tiêu và áp lực. nếu ở Vietinbank áp lực cũng cao ngất như MB thì cũng ko nhất thiết phải thuyên chuyển. Nên em xin ý kiến của cả nhà tư vấn cho cậu ý chút xíu. Thanks cả nhà.
P/s: ông tướng bạn mình lập nick lâu rồi, gửi mail kích hoạt tài khoản mà mãi ko thấy mail tới nên mượn acc mình tham gia diễn đàn. @@
Một bên tập sự lương thấp. ..Một bên chính thức lương cao...thôi thì vào vietinbank cho chắc. .công việc như nhau...vã lại mbb cùi hơn ctg...nghe cái mùi tập sự. ..lương thấp. . Đầy toan tính. ..thôi thì chọn cái bóc lột nhưng trả công xứng tầm

Mấy bạn thi chi nhánh Láng Hòa Lạc đâu rồi ạ? Bạn Huyennt, Theblue, abc..., và 1 số bạn nữa add zalo mình nhé (0977704450). Chúng ta lập group chém gió cho bớt hồi hộp, căng thẳng. Có bạn Ngô Bắc (thi qhkhdn) đang trong group rồi.

Mấy bạn thi chi nhánh Láng Hòa Lạc đâu rồi ạ? Bạn Huyennt, Theblue, abc..., và 1 số bạn nữa add zalo mình nhé (0977704450). Chúng ta lập group chém gió cho bớt hồi hộp, căng thẳng. Có bạn Ngô Bắc (thi qhkhdn) đang trong group rồi.
đây rồi c oi :((( sao chi nhánh m vẫn im hơi thế, hay mọi người biết kq hết rồi và mình thì bị báo trượt

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên