VietinBank Vietinbank Tuyển dụng cán bộ làm việc tại Trụ sở chính đợt II/2012 [31.08.2012]

20 vị trí, khoảng 1600 ứng viên, lấy 94:">. Trung tâm thẻ đông nhất vì k yêu cầu kinh nghiệm nên SV mới ra trường nộp thoải mái. Các vị trí còn lại có vị trí ~6-70, có vị trí cũng >100.

Vị trí giáo viên có bạn nào biết có bao nhiêu ứng viên không nhỉ?:-?

Lần này thi trên máy chắc là sẽ có kết quả sớm mọi người nhỉ???? Nhấp nhổm chờ kết quả..
Lần này xem tới xem lui, cuối cùng mình chọn vị trí Giáo viên trong Trường Đào tạo. Đề Nghiệp vụ của mình nè:
Câu 1. DN mới thành lập, chưa có Doanh thu thì Lưu chuyển tiền thuần từ hoạt động kinh doanh chắc chắn sẽ âm.
a. Đúng
b. Sai
c. Chỉ đúng trong 1 số trường hợp
d. Chưa đủ cơ sở để kết luận
Câu 2. Trong BCĐKT, khi thấy giá trị khoản nợ phải thu tăng chứng tỏ tình hình kinh doanh của công ty đang tiến triển tốt.
a. Đúng
b. Sai
c. Cần thêm thông tin để kết luận
Câu 3. Hệ số tự tài trợ của Doanh nghiệp cho thấy:
a. DN có năng lực tài chính yếu kém
b. DN có thể có mức tín nhiệm cao với các đối tác
c. ... [cái j đó quên mất rồi :( ]
Câu 4: Khi xem xét đánh giá chất lượng HTK, cán bộ ngân hàng chỉ cần chú ý và kiểm tra lại nếu thấy giá trị HTK tăng mạnh trong năm.
a. Đúng
b. Sai
c. Chưa đủ cơ sở để kết luận

Hơi bất ngờ khi thấy đề nghiệp vụ chỉ có 4 câu, và là trắc nghiệm có giải thik ^^ (vì mình chưa bao h thi trên máy tính mà vẫn có phần tự luận). Dù sao thì có ô tự luận cũng tốt hơn nhỉ, biết ít biết nhiều là typing tối đa :))

Vị trí giáo viên có bạn nào biết có bao nhiêu ứng viên không nhỉ?:-?

Hôm trc đi thi nhìn vội có 1.5 trang A4 là thi Giáo viên, thế là tầm 45 người bạn ạ. Hy vọng không phải là Danh sách đã bị bay mất 1 (vài) tờ, vì lúc tớ ra nhìn thì cái khu vực dán Danh sách vị trí thi nó hơi.. tan hoang :-s
Nhưng mà Vietin không lấy cho đủ chỉ tiêu đâu. Không đạt thì thôi. Lần tuyển dụng Trụ sở chính đợt 1 tớ hóng hớt được là vị trí GV tuyển 5 mà cuối cùng chỉ lấy có 2 người thui.

đông nhất vẫn là kế toán thẻ,hic, mình đi thi mà như đi hội ấy, thích phong cách làm việc chuyên nghiệp của vietin, chỉ tiếc là mình chuẩn bị không được tốt :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên