VietinBank Vietinbank Tuyển dụng cán bộ làm việc tại Trụ sở chính đợt II/2012 [31.08.2012]

Vietin phân phối thời gian chán wa, ngvu và TA thì mình thừa rõ nhìu time, Logic thì tương đối nếu có time thì làm khá ngon, nhưng time ít qqua, mình làm 15c còn thuaf5p xong toàn tích bừa, hic

Hi. Công nhận Vietin làm thật là chuyên nghiệp ấy. mình ôn nghiệp vụ mà không chuẩn. logic thì thiếu thời gian cũng chưa kịp đánh bừa:(. Dẫu sao không cảm thấy nặng nề mà vẫn rất vui vì được tham gia kì thi hoành tráng thế :p

Mình thi ca 3, cũng vui. Thi môn logic kết thúc cả phòng cười ồ lên. Tưởng a chị nào cũng ngon, hóa ra quay sang bảo nhau không cả kip tick bừa... :D/.. Đúng là Vietin number one. Thi nghiệp vụ lúc đầu tưởng máy bị lỗi, sao lại chỉ có 4 câu? Tý định kết thúc sớm, he he. Về sau này ngồi thêm mắm, muối và phần giải thích cho nó hết thời gian. :(

tớ thi phân tích hoạt động ngân hàng.đề gồm các câu:
1.DN A góp cổ phần vào DN B cùng ngành .ROE của B năm nay cao hơn năm trước.hỏi DN A có:
A.roe tăng
B.hđ sxkd tốt hơn
C.không ảnh hưởng đến hđ sxkd
D. Dòng tiền hoạt động tài chính tăng
2.Phân tích ROE của 1 DN thấy cao hơn trung bình ngành thì cán bộ td đánh giá là DN hoạt động tốt.đúng hay sai.giải thích
3.Khi nhận tsđb là quyền sử dụng đất mà không kèm theo quyền sở hữu tài sản trên đất thì cán bộ td có cần đánh giá giá trị tài sản trên đất k?gt
4.Khi phân tích chất lượng các khoản phải thu chỉ cần phân tích chi tiết các mục của khoản phải thu.đ hay s.gt
về iq thì bạn ngồi cạnh tớ làm xong trước khi hết h cơ. bạn ý bảo luyện trên ub này đó.hjhj.mình thi lười không đọc nên ngồi tích bừa cũng không kip.hic

Đề nv của mình giống hệt của perry đó :D Thôi, thi xong rồi, chờ kết quả vậy. tớ còn chưa kịp xem vị trí của tớ có bn bạn thi nữa. Nhìn loáng thoáng thấy có ít nhất danh sách 1 trang A4, hic.

Giờ đợi phỏng vẫn nữa thôi
có bạn nào thi phòng KHDNL như mình ko nhỉ
Đề nghiệp vụ cũng hơi bt, đề t.anh cũng ko khó lắm riêng đề IQ nhăn răng khó đỡ
nhưng mà thôi 16 người lấy 6 người mình đủ tự tin vào vòng trong hey

Giờ đợi phỏng vẫn nữa thôi
có bạn nào thi phòng KHDNL như mình ko nhỉ
Đề nghiệp vụ cũng hơi bt, đề t.anh cũng ko khó lắm riêng đề IQ nhăn răng khó đỡ
nhưng mà thôi 16 người lấy 6 người mình đủ tự tin vào vòng trong hey

T xem cái bảng vị trí ở trên mà không biết bạn thi phòng nào như vậy mà lấy 6 người hi hi. Tổng cộng chỉ có 16 người thi thôi á, hic, chẳng bù cho marketing thẻ 76 người lấy 6 người

tớ thi phân tích hoạt động ngân hàng.đề gồm các câu:
1.DN A góp cổ phần vào DN B cùng ngành .ROE của B năm nay cao hơn năm trước.hỏi DN A có:
A.roe tăng
B.hđ sxkd tốt hơn
C.không ảnh hưởng đến hđ sxkd
D. Dòng tiền hoạt động tài chính tăng
2.Phân tích ROE của 1 DN thấy cao hơn trung bình ngành thì cán bộ td đánh giá là DN hoạt động tốt.đúng hay sai.giải thích
3.Khi nhận tsđb là quyền sử dụng đất mà không kèm theo quyền sở hữu tài sản trên đất thì cán bộ td có cần đánh giá giá trị tài sản trên đất k?gt
4.Khi phân tích chất lượng các khoản phải thu chỉ cần phân tích chi tiết các mục của khoản phải thu.đ hay s.gt
về iq thì bạn ngồi cạnh tớ làm xong trước khi hết h cơ. bạn ý bảo luyện trên ub này đó.hjhj.mình thi lười không đọc nên ngồi tích bừa cũng không kip.hic

Đề nv của mình giống hệt của perry đó :D Thôi, thi xong rồi, chờ kết quả vậy. tớ còn chưa kịp xem vị trí của tớ có bn bạn thi nữa. Nhìn loáng thoáng thấy có ít nhất danh sách 1 trang A4, hic.

Hai bạn có biết vị trí này (Chuyên viên Phân tích Hoat động kinh doanh ngân hàng (BA)) thì thi ? người mà lấy 4 ko :D

Hi. Tớ thấy các vị trí có khi đều không đông bằng kế toán thẻ đâu :). gần 180 mà lấy 2 người

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,672
Thành viên mới nhất
nemomerch
Back
Bên trên