VietinBank Vietinbank Tuyển dụng cán bộ làm việc tại Trụ sở chính đợt II/2012 [31.08.2012]

• Bắt đầu Bắt đầu cocghe266
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
marketing thẻ lại thi nghiệp vụ là tín dụng, đã thế lại thi ngay đầu tiên, làm mình nản hết cả tinh thần.45p môn nghiệp vụ ngồi không. Chán. Chả có tý hi vọng gì luôn :((

HIHI. Thế nếu không thi tín dụng thì có phải giải thích không bạn? Mình nghĩ là mình thi kế toán dù kiến thức kế toán của mình không được tốt lắm, phó mặc vào số trời thoai

Tớ không hỏi được các bạn khác thi nghiệp vụ kế toán. Có đứa bạn thi QTRR cũng thi nghiệp vụ Tín dụng. Cầu cho bạn là trắc nghiệm. Tớ hiểu nỗi khổ khi học không vững kế toán lại bị làm dạng bài tự luận. Thảm không cần hỏi... :))

Đã đi thi về .... Tớ thi phát triển sản phẩm phòng khách hàng cá nhân nên thi đề tín dụng cũng.....hợp lý, tuy nhiên đề 4 câu lại có 2 câu liên quan tới ...phân tích tài chính doanh nghiệp. Một câu thẩm định tài sản bảo đảm :)) . Một câu còn lại thì đúng của khách hàng cá nhân :)). Đến chết với các bạn Vietinbank.

Đề IQ 30 câu/20p thật là vô đối nhưng có câu cần tính toán cũng dễ.

Đề tiếng Anh thì mình làm được, không khó, chắc sai độ 1-2 câu thôi.

Đã đi thi về .... Tớ thi phát triển sản phẩm phòng khách hàng cá nhân nên thi đề tín dụng cũng.....hợp lý, tuy nhiên đề 4 câu lại có 2 câu liên quan tới ...phân tích tài chính doanh nghiệp. Một câu thẩm định tài sản bảo đảm :)) . Một câu còn lại thì đúng của khách hàng cá nhân :)). Đến chết với các bạn Vietinbank.

Đề IQ 30 câu/20p thật là vô đối nhưng có câu cần tính toán cũng dễ.

Đề tiếng Anh thì mình làm được, không khó, chắc sai độ 1-2 câu thôi.
Bạn này thật là giỏi! ngưỡng mộ quá

Ôi ko dám , tớ cũng te tua lắm :)) IQ của Vietinbank luôn vô đối, có bài đọc xong chưa hiểu là gì, tích bừa, có vài câu tớ tính đc thôi. Mà mọi người ơi, câu hỏi các phần thi là ngẫu nhiên máy tính chọn nên ko ai giống ai đâu.

T đi thi với tâm lý vô cùng thoải mái: xác định đi lần đầu cho biết. Ấn tượng nhất là IQ, nhanh thật, phải ltap nhiều ở nhà may ra mới có cơ hội làm đúng và kịp. Một số câu IQ t nhớ: đại loại như:
Có 25% hói, 1/5 cận, 1/10 cả hói cả cận, hỏitỷ lệ bn người bình thường?
Gdp là 10, thuế 2,3, chi tiêu cá nhân là 6,7, chính phủ 1,9 hỏi tiết kiệm?
Cho m=n nếu p nhỏ hơn q thì... m-p nhỏ hơn n-q hay p-m nhỏ hơn q-n....
Có 80 học sinh đi dã ngoại,chọn bất kỳ 5 em thì có ít nhất 1 em k mặc đồng phục, đoán số người mặc đồng phục?
Xe đi về phương bắc 20km, sau đông 30km rồi bắc 20km, hỏi cách chỗ ban đầu bn???
Từ 10 đến 1093 có bn số chia hết 25
Có bn số 2 chữ số là số chẵn khác nhau?
Quãng sông dài 1km, nếu đi xuôi hết 15p, đi ngược 25p, hỏi v (k nhớ chắc số liệu)
Người bị trói vào bể nước, cho nc đá... hỏi sau khi đá tan... k nhớ rõ lắm
Cầu thang 13 bậc số bậc đi từ tầng 1 đến 5 gấp mấy đi từ 5 đến 25...
T chỉ nhớ các câu dễ, còn lại k làm kịp, k để ý!!!

đang làm bài thi iq, tự dung thấy màn hình nhấp nháy. huhuuhu chết rùi đang làm mà có vấn đề gì thế này. hoàn hồn lại thì mới biết màn hình nhấp nháy là do hết thời gian, quay sang bẹn bên cạnh thấy bạn ý vẫn còn thời gian 1 phút. hic có khi nào thời gian bài thi của mình chỉ có 19 phút không nhỉ:-??

nghe dân tình đồn nhà vệ sinh của Viettin mát lắm, lần trước không đi, về nhà tiếc ngẩn tiếc ngơ.

sang nay, minh thi Basel II, nghiep vu tin dung (4 cau): tim hieu thong tin khach hang, npv, luu chuyen tien thuan tu hdkd. logic thi de de nhung thoi gian it qua, tieng anh thi ko qua kho'....

cảm xúc thi vìa, mặc dù làm bài trên tinh thần giao lưu học hỏi cọ xát là chính, nhưng thật là rất ưng cái tác phong chuyên nghiệp và cách thức thi tuyển của Vietin ỵ Thi kế toán thẻ đông vui dã man >"<

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên
352,006
Thành viên mới nhất
thoitranghaianh
Back
Bên trên