Vietinbank tuyển dụng 228 cán bộ làm việc trong các phòng ban tại trụ sở chính [15/03]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
đọc xong cứ có cảm giác cay cay mắt, nam thì bằng khá, nữ lại bằng giỏi, đã thế còn con ông cháu cha. toàn những thứ bất công bằng, ghép lại với nhau thì thành xã hội công bằng, điên thật đấy
có chi mà bạn cay cay mắt...bạn là nam thấy bằng khá là khó hay thấy mình là nữ thì bị thiệt so với con ông cháu cha.xã hội thì vẫn vậy bạn có thích ứng được hay k thôi

m ko đoán đc cái kết quả hiện tại sau khi pass vòng thi viết của b như thế nào? :-s
Tại sao cứ phải là Ngoại thương, KTQD, HVTC...? :(
chắc tại mình viết khó hiểu quá, ý mình là hồi trước mình pass thi viết nhưng mà không pass pv ở HO vietin, đã hai lần như thế rồi. Bh người ta đổi lại thành thi phỏng vấn trước rồi mới thi viết (hồi trước là qua thi viết xong mới pv) mình không biết có nên nộp tiếp hay không.

Còn về thi vào HO Vietinbank thì mình thấy khá là công bằng bạn ạ. Có những bạn rất giỏi (mới ra trường năm ngoái) thi không đỗ ở Vietcombank, BIDV mà đỗ vào Vietinbank. Ngoài ra mình thấy ở VCB, BIDV thích tuyển theo kiểu giỏi toàn diện, trong khi đó Vietin đòi hỏi bạn phải kiến thức nghiệp vụ chuyên sâu về vị trí mà bạn định thi.

Tất nhiên là HO, lương cao chót vót nên yêu cầu vòng hồ sơ cao hơn cũng không có gì là quá đáng cả, cơ mà làm việc cũng hơi vất vả.

chắc tại mình viết khó hiểu quá, ý mình là hồi trước mình pass thi viết nhưng mà không pass pv ở HO vietin, đã hai lần như thế rồi. Bh người ta đổi lại thành thi phỏng vấn trước rồi mới thi viết (hồi trước là qua thi viết xong mới pv) mình không biết có nên nộp tiếp hay không.

Còn về thi vào HO Vietinbank thì mình thấy khá là công bằng bạn ạ. Có những bạn rất giỏi (mới ra trường năm ngoái) thi không đỗ ở Vietcombank, BIDV mà đỗ vào Vietinbank. Ngoài ra mình thấy ở VCB, BIDV thích tuyển theo kiểu giỏi toàn diện, trong khi đó Vietin đòi hỏi bạn phải kiến thức nghiệp vụ chuyên sâu về vị trí mà bạn định thi.

Tất nhiên là HO, lương cao chót vót nên yêu cầu vòng hồ sơ cao hơn cũng không có gì là quá đáng cả, cơ mà làm việc cũng hơi vất vả.
Vậy m nghĩ bạn cứ ứng tuyển xem sao :-bd
Lần 1, lần 2 ko đi đc đến Final nhưng ko có nghĩa lần 3 cũng thế :D
Uh, yêu cầu HO cao, nhưng m thấy mấy NH này tuyển NV bt cũng thường yêu cầu sv 1 trong những trg trên... ;)

chết dở ấy ơi thế nghĩa là phải đi học nghiệp vụ trước khi đi thi nhỉ? chả biết thế nào là nghiệp vụ nữa chứ vu vơ quá, riêng chuyện của ấy thì quá tam ba bận, ấy còn ham thích Vietin tới vậy thì apply thêm lần nữa cho thỏa chí, còn thì cơ hội ở muôn nơi cơ mà :D

chết dở ấy ơi thế nghĩa là phải đi học nghiệp vụ trước khi đi thi nhỉ? chả biết thế nào là nghiệp vụ nữa chứ vu vơ quá, riêng chuyện của ấy thì quá tam ba bận, ấy còn ham thích Vietin tới vậy thì apply thêm lần nữa cho thỏa chí, còn thì cơ hội ở muôn nơi cơ mà :D
- lần trước thi viết trước, pv sau thì sẽ pv toàn là nghiệp vụ, nếu bạn có kinh nghiệm thì người ta sẽ hỏi về công việc của bạn nữa.
- bh pv trước: cái này thì tớ chịu

Trụ sở chính của VietinBank ở HN mà bạn

---------- Post added 19-02-2012 at 12:31 PM ----------

m ko đoán đc cái kết quả hiện tại sau khi pass vòng thi viết của b như thế nào? :-s
Như bạn nào ở phía trên nói, vì là HO nên yêu cầu cũng cao hơn. Các trường thường được tuyển dụng có thể có chất lượng đào tạo tốt hơn và có thế mạnh đào tạo các chuyên ngành mà VietinBank yêu cầu.
Còn việc yêu cầu cao đối với nữ hơn nam, vì công việc đòi hỏi phải đi nhiều, làm thêm giờ nhiều nên ngay từ đầu tạo áp lực cho các bạn hơn.

Hội sở tiêu chí vậy là bt thôi. Vào đc hội sở đều có trình hết, ko thì cũng con ông cháu cha
bây giờ các bank cấp 1 đều vậy cả, năm trc mình thi exim hai phòng mà chỉ nhận bằng khá giỏi 4 trường ktqd, hvtc hvnh, thương mại ai cũng đeo kính dày cộp nhìn phát sợ

Thích thì nộp tiếp thử sức, không thì thôi. Nghĩ làm gì nhiều, có chọn mình hay không là việc của người ta. Thế cho đỡ mệt mỏi :-<

Tớ cũng tốt nghiệp bằng giỏi ở kinh tế quốc dân nhưng quả thực khi thử làm bài thi ở Vietinbank thì thấy rất khó. Thực ra sinh viên mới ra trường thì lấy đâu ra kinh nghiệm mà phần thi nghiệp vụ thì rõ ràng là đòi hỏi bạn phải đi làm rồi và phải có kinh nghiệm. Nhưng đúng là vào Vietin bank lương rất cao nên ai cũng muốn vào đấy. Lương cao nên đề khó cũng là phải thôi. Tiêu cực thì ở đâu cũng có thôi, khó tránh khỏi lắm nhưng tớ nghĩ người ta vẫn cần tuyển người giỏi, không thì lấy ai làm việc bây giờ.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,579
Số bình luận
528,098
Tổng số thành viên
351,865
Thành viên mới nhất
kyzsvxxzz199