Vietcombank Vietcombank tuyển dụng 50 cán bộ làm công tác kiểm tra, kiểm soát nội bộ [30.03.2016]

Bên bank mình thì khác, bên quản lý của người muốn luân chuyển không được phép giữ người nếu nguyện vọng của người ta muốn như thế. Có quy định rõ ràng luôn cơ. Nhưng chúng ta phải thống nhất vs nhau rằng, tuyển nội bộ nắm nhiều lợi thế hơn tuyển ngoài ngân hàng
Nói đến chiện deal lương, có VCBer vào xác nhận luôn kìa. Theo mình điều này là dễ hiểu, vì VCB đã cp hoá nhưng vẫn là chuyển đổi từ mô hình cũ ra nên chính sách lương vẫn theo bậc như kiểu cũ, không thay đổi nhiều. Thứ 2, VCB vẫn là một môi trường làm việc hấp dẫn nên họ không phải mất công đi săn nhân sự mà bản thân VCB đã có nhiều người giỏi và cũng có nhiều ng giỏi tự tìm đến VCB
cụ này nói chuẩn, phòng mình vừa vào 1 anh 8x đời đầu, 1 chị 8x đời giữa, 5-10 năm kinh nghiệm, bắt đầu lương từ bậc 1 :D

về chính sách tăng lương hàng năm tại VCB thì sao bác? có lạc quan ko ạ. chứ kinh nghiệm 10 năm vào làm cùng với chú 1 2 năm, có khi là mới ra trường với mức lương bậc 1 thì cần xem lại 33vấn đề:
1. năng lực và thu nhập của bác ấy 5-10 năm qua. Đầy người nhiều năm kinh nghiệm nhưng thu nhập cũng bình thường thôi mà
2. Tốc độ tăng lương của VCB.
cụ này nói chuẩn, phòng mình vừa vào 1 anh 8x đời đầu, 1 chị 8x đời giữa, 5-10 năm kinh nghiệm, bắt đầu lương từ bậc 1 :D

về chính sách tăng lương hàng năm tại VCB thì sao bác? có lạc quan ko ạ. chứ kinh nghiệm 10 năm vào làm cùng với chú 1 2 năm, có khi là mới ra trường với mức lương bậc 1 thì cần xem lại 33vấn đề:
1. năng lực và thu nhập của bác ấy 5-10 năm qua. Đầy người nhiều năm kinh nghiệm nhưng thu nhập cũng bình thường thôi mà
lương VCB thì 3 năm tăng 1 bậc, mỗi bậc chừng gần 1 triệu nhé. ko có đột biến đâu :D

Minh thì hiểu là nếu trong cùng một cấp bậc (ví dụ chuyên viên cùng bộ phận với nhau)thì lương của họ trả không phân biệt kinh nghiệm mà theo quy định lương của người mới tại bộ phận đó(nghĩa là k deal lương đầu vào được). Với chính sách lương như thế mình xin mạnh dạn dự đoán lương ở vị trí này nếu trúng tuyển không quá 12tr :))
Giả sử điều đó là đúng các bác đang dc 15-17 củ có làm không ?

Minh thì hiểu là nếu trong cùng một cấp bậc (ví dụ chuyên viên cùng bộ phận với nhau)thì lương của họ trả không phân biệt kinh nghiệm mà theo quy định lương của người mới tại bộ phận đó(nghĩa là k deal lương đầu vào được). Với chính sách lương như thế mình xin mạnh dạn dự đoán lương ở vị trí này nếu trúng tuyển không quá 12tr :))
Giả sử điều đó là đúng các bác đang dc 15-17 củ có làm không ?
Nếu khởi điểm từ đầu thì lương ko quá 9.5tr nhé, tổng thu nhập cỡ chừng 15tr-17tr à

Lương khởi điểm bao nhiêu k quan trọng, mà quan trọng là tốc độ tăng lương ra sao. Nghe bác miêu tả 3 năm/ lần thì nản nhỉ. Mức trung bình như bác nói thì ở đây chắc cũng nhiều ng đạt được con số đó rồi

Thứ nhất, TSC tuyển người có kinh nghiệm thì có deal lương, ví dụ theo như mấy đợt tuyển dụng của TSC VCB đợt vừa rồi thì mấy bác có kinh nghiệm sẽ được bậc lương thấp hơn 1 bậc so với người có kinh nghiệm tương đương làm tại VCB. Ví dụ mình làm VCB được 4 năm, bậc 3, thì người có kinh nghiệm 4 năm từ chỗ khác vào VCB sẽ được bậc 2 luôn, ko phải bắt đầu từ bậc 1 nữa.

Thứ hai, về tốc độ tăng lương thì thông thường là 3 năm tăng bậc 1 lần, tuy nhiên đối với phần lương kinh doanh thì nó có tăng theo loại hợp đồng lao động (mới vào VCB sẽ ký HĐ 1 năm, sau đó là 3 năm, rồi vô thời hạn). Nên theo kinh nghiệm của mình thấy thì trong 3 năm đầu mỗi năm lương tăng cũng khoảng 500k - 1000k mỗi năm.

Thứ ba, lương khởi điểm của VCB không cao, ở TSC thì cũng chỉ tầm 8 - 9 triệu cho người mới vào thôi.

Thứ tư, về thu nhập, năm đầu tiên, tiền thưởng được chia theo tỷ lệ số tháng làm việc/12 tháng nên không cao, cộng hết lại chắc bình quân khoảng 14-15 củ/tháng thôi. Năm thứ 2 ăn đủ lương, thưởng thì lên được tầm 20 củ/tháng. Như mình hiện tại làm việc tại VCB 4 năm, phòng VIP TSC thì bình quân 1 năm được ôm về trên 300 củ, tính chi li đầy đủ ra thì được 30 củ/tháng.

Nhìn chung, đã vào VCB, đừng quan tâm đến lương khởi điểm bao nhiêu, vào được là tốt lắm rồi, và hãy cứ coi như mình vừa trúng sổ xố mấy trăm củ đi, vì thực tế là để chạy thẳng tưng vào TSC VCB cũng mất mấy trăm củ đấy. :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên