Vietcombank Vietcombank tuyển dụng 50 cán bộ làm công tác kiểm tra, kiểm soát nội bộ [30.03.2016]

KTQD thì có gì mà sợ bạn ơi. JD yêu cầu kinh nghiệm thế này thì mình nghĩ người ta chỉ tập trung vào kinh nghiệm nhiều hơn lý thuyết trên trường :D. Mà mình thấy cuốn kiểm toán nội bộ của KTQD cũng không có gì :p

Thật sự người nào có 5 năm kinh nghiệm thì cũng đã khá ổn định và có chỗ đứng rồi, để vào VCB rồi làm lại từ đầu thì cũng không nhiều người muốn. Giá thị trường bgio trả cho chuyên viên ksnb có 5 năm kinh nghiệm bèo cũng phải cỡ 13-15tr, chưa kể nếu lên lead hoặc cv cao cấp cũng dc trả 18-20tr. Mình tin nếu pass vị trí này, rất nhiều người sẽ phải giảm lương để được làm việc ở đây. Với mình hiện tại, đây là một cuộc thử nghiệm định giá lại khả năng của mình hơn là một cuộc chạy đua để làm việc tại VCB

Hình như đây là lần đầu tiên mà VCB tuyển rộng rãi đối với bộ phận này. Với mình thì JD này không có mức lương đối chiếu, chưa thấy process tuyển dụng rõ ràng :D

Thực sự là các bác 5 năm kinh nghiệm thì cũng 3 chục tuổi rồi , nếu các bác nghĩ cho các lớp đàn em có cơ hội vì nếu các bác ko đi thi thì với số lượng tuyển quân đông như thế này chúng nó sẽ có nhiều cơ hội hơn là trứng chọi đá với các bác .thật ko thể tin nổi

Thực sự là các bác 5 năm kinh nghiệm thì cũng 3 chục tuổi rồi , nếu các bác nghĩ cho các lớp đàn em có cơ hội vì nếu các bác ko đi thi thì với số lượng tuyển quân đông như thế này chúng nó sẽ có nhiều cơ hội hơn là trứng chọi đá với các bác .thật ko thể tin nổi
Đối thủ lớn nhất mà cac chú "ít kinh nghiệm" hơn không phải là các anh em 5 năm kn ở đây đâu, mà chính là từ nhân sự nội bộ của VCB ứng tuyển. Họ nắm quá nhiều lợi thế : Quen sản phẩm, quy trình, quy định, quen môi trường văn hoá làm việc ở VCB, lại được ưu tiên hơn nữa. Mặt khác lương cũng đỡ phải deal vì là nội bộ thì cứ theo quy định mà xử.Suy từ mình mà ra thôi, ng từ bank khác sang phải mất khoảng 6 tháng để làm quen quy định, mô hình, phòng ban...cho nên trừ khi bank mình không tìm dc ng nội bộ thì mới phải tuyển ngoài.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,802
Thành viên mới nhất
hb883net
Back
Bên trên