Vì sao ngân hàng vẫn tuyển liên tục?

Vâng. Em mới ra trường nên cũng xác định là phải lăn lộn. Hồi sinh viên em cũng làm đa cấp ấy chứ :D Em thấy kinh doanh 1 phần cũng do cái duyên nữa (1 phần thôi), có duyên thì phát như vũ bão.
Nó có nhiều yếu tố ảnh hưởng lắm... không phải lúc nào ra cũng thành công, có khi mất vốn như chơi ấy chứ............

Nó có nhiều yếu tố ảnh hưởng lắm... không phải lúc nào ra cũng thành công, có khi mất vốn như chơi ấy chứ............
vâng. Nói chung là cứ phải lao vào làm mới biết được, nhiều cái ngồi mà suy nghĩ thì không lường hết được. Anh cơm nước gì chưa mà giờ này vẫn ngồi onl thế anh? :)

• Like
Reactions: A13
vâng. Nói chung là cứ phải lao vào làm mới biết được, nhiều cái ngồi mà suy nghĩ thì không lường hết được. Anh cơm nước gì chưa mà giờ này vẫn ngồi onl thế anh? :)
Anh đang xử lý công việc thôi. Đầu tháng dồn nhiều thứ quá. Cám ơn em nhe.

Bạn nói chuẩn. Nhưng đó chỉ là mặt tối của bức tranh ngân hàng. Mình k biết bạn ở đâu, nhưng mình ở Đà Nẵng - 1 thành phố lớn (không phải HCM hay Hà Nội), thì rất hiếm tìm được 1 môi trường làm việc chuyên nghiệp như Ngân hàng, rất hiếm tìm được một đơn vị trả lương đúng ngày, đúng giờ như Ngân hàng, rất hiếm tìm được một công việc với mức lương khá như Ngân hàng... Chứ đừng nói những địa phương nhỏ hơn nhé. Ngoài ra, sau 1 thời gian làm việc tại Ngân hàng bạn sẽ am hiểm nhiều lĩnh vực khác nhau...
Mình nghĩ công việc nào nó cũng có những điều tiêu cực và tích cực, chỉ là bản thân mình có thể chịu được đến đâu và cái mình đạt được có phù hợp với những gì mình bỏ ra hay không.
Vấn đề các bạn phải xác định được mình muốn gì và mình làm được gì.
Mình cũng đang làm ở ĐN, có gì hẹn gặp bác cafe cho vui. :)

• Like
Mình chưa từng thấy nh nào tuyển dụng vì 2 lí do trên cả, ít nhất là cho đến giờ. Tại sao cứ phải suy diễn như thế, rồi để bản thân bị ảnh hưởng bởi những suy nghĩ tiêu cực đó @@!
Min
Nếu vậy tuyển sinh viên ra trường làm gì nè? Còn PR thì có nhiều cách, làm vậy tốn chi phí thông báo, chi phí tuyển dụng...bla bla... cũng ít bank nào rãnh hơi làm việc đó lắm đâu em ơi.... rõ khổ!!!!
Chắc là e suy diễn quá rồi (ảo tưởng cmnr). Thật lòng mà nói thì e nghĩ như vậy thật đó mà nghe mấy anh phản đối cũng thấy mừng trong lòng. Thôi cố vậy!

• Like
Min

Chắc là e suy diễn quá rồi (ảo tưởng cmnr). Thật lòng mà nói thì e nghĩ như vậy thật đó mà nghe mấy anh phản đối cũng thấy mừng trong lòng. Thôi cố vậy!
Uhm em...đừng tiêu cực quá...vì thường người có kinh nghiệm...bank sẽ mời luôn. Khỏi đăng tuyển tốnchi phí. Chiêu em nghĩ, có thể có nhưng liều dữ lăm mới làm để PR

Quá hay! Em cũng vừa nghỉ ở bank, sau hơn năm chui trong "chăn" cũng thấy có tý "rận" thật ạ.
Mà bác bán quần áo cần chụp sản phẩm cứ gọi em, giảm 50% giá chụp bác nhé, ảnh bao đẹp, hoặc anh em giao thông...à nhầm giao lưu ảnh ọt cũng được bác ạ :D

• Like
Quá hay! Em cũng vừa nghỉ ở bank, sau hơn năm chui trong "chăn" cũng thấy có tý "rận" thật ạ.
Mà bác bán quần áo cần chụp sản phẩm cứ gọi em, giảm 50% giá chụp bác nhé, ảnh bao đẹp, hoặc anh em giao thông...à nhầm giao lưu ảnh ọt cũng được bác ạ :D

Kakakak anh đang chụp con Canon 7D nè, còn em, em đang xài con nào vậy? Anh cũng mới tập chụp hồi tháng 6 à!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,480
Thành viên mới nhất
bet168bond1
Back
Bên trên