V/V Thẩm định khách hàng VIP của sếp

iceman

Verified Banker
Chào cả nhà UB!
Mình có tình huống như vậy nhờ các ACE trên UB giúp đỡ.
Sếp phân công cho mình làm 1 hồ sơ k/h rất VIP của sếp, mà mình chưa có kinh nghiệm đ/v các món như vậy.
K/h xin vay 30 Tỷ, ngành nghề kinh doanh mua bán gỗ các loại, Không có hợp đồng, hoá đơn chứng từ gì hết, gỗ mua từ Indonesia và các nước ĐNA,. K/h nói là các Bank cũ làm tất cả mọi thứ và k/h chỉ cần alo là tới nhận tiền, bên NH mình cũng làm vậy đi,.. Vào thời điểm thẩm định chỉ thấy 2 sà lan chứa đầy gỗ ở chỗ Cty của k/h.
K/h dang vay cua NH T là 20 Tỷ đồng, chưa cung cấp gì cho mình hết. Và mình cũng ko có kinh nghiệm để thẩm định giá trị các loại gỗ đó, hjx.
Đang đau đầu quá ko biết seo nữa,..
K/h thì VIP quá, ko coi NV TD ra kí lô nào hết, ko thẩm định dc khả năng trả nợ, luồng tiền, và cũng ko biết gì về k/h này- chỉ biết k/h nằm trong Hội đồng quản trị 1 Cty có làm ăn với sếp.
TS ĐB cũng chưa đưa đầy đủ nữa, chủ yếu là các loại đất nông nghiệp , hjx
Mong mọi người cho ý kiến với!
Thanks trước nhiều

Hồ sơ như vậy thì bị từ chối là đúng rồi. Nếu bị ép quá thì cứ trình, nêu rõ những gì còn thiếu, không đầy đủ, yêu cầu khách hàng có công văn trình bày thì càng tốt. Không đủ điều kiện thì hội đồng tín dụng sẽ đưa điều kiện vào thôi, lúc đó khách hàng ko đáp ứng được sẽ có cơ sở để từ chối. Mà em ko "cãi lời" sếp nhé, em cũng trình cũng cố hết sức rồi mà ko đc :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên