Tương lai của nghề QHKH

cảm với tất cả các anh chị và các bạn.
Mình vừa chia tay công việc quan hệ khách hàng xong =( giờ đang ở nhà ăn bám.

Mỗi người đều có thể chất, trí tuệ, và sức chịu đựng khác nhay nên sẽ có công việc phù hợp với từng người. Mình sẽ cố gắng thi tuyển vào vị trí khác hoặc qua công ty làm =)) cuộc sống không bao lâu, nên quan điểm của mình phải làm công việc gì vừa sức để còn tận hưởng cuộc sống, mình ra đi để tìm cái phù hợp với sức khỏe, tinh thần của mình chứ không phải ra đi để trốn chạy khó khăn.

Biết từ bỏ đúng lúc là 1 sự dũng cảm.
Kiên định đi đến cùng để thành công cũng là 1 sự dũng cảm.
Có chăng, tùy vào hoàn cảnh... nhưng mọi quyết định của ta nếu thấy đúng thì đúng, mà sai thì ắt nó sẽ sai. Ai phán xét hay nói này nói nọ thây kệ. Đời mình do mình nắm giữ.

Giàu cho mình, nghèo cũng do mình. Cứ thế mà đi thôi.

Biết từ bỏ đúng lúc là 1 sự dũng cảm.
Kiên định đi đến cùng để thành công cũng là 1 sự dũng cảm.
Có chăng, tùy vào hoàn cảnh... nhưng mọi quyết định của ta nếu thấy đúng thì đúng, mà sai thì ắt nó sẽ sai. Ai phán xét hay nói này nói nọ thây kệ. Đời mình do mình nắm giữ.

Giàu cho mình, nghèo cũng do mình. Cứ thế mà đi thôi.
cảm ơn anh. Dù sao trải qua mọi thứ em thấy mình cũng rút ra nhiều bài học, nên tự lượng sức mình và phải hiểu rõ áp lực của vị trí trước khi apply,
dù sao nghe người đi trước nói tín dụng cực lắm, con gái đừng làm nó mà em không nghe. Mà cũng phải dấn thân trãi nghiệm mới tin, rồi giờ thấy bệnh quá trời, tiền lương không đủ mua thuốc :rolleyes::rolleyes: do e yếu sẵn chứ không phải em tiểu thư.
thất bại ở vị trí này, em biết mình cũng đã thử và chắc chắn con đường này không phù hợp với mình, nên khi ra đi em không lăn tăn và ao ước về nó nữa:D

• Like
Reactions: A13
cảm ơn anh. Dù sao trải qua mọi thứ em thấy mình cũng rút ra nhiều bài học, nên tự lượng sức mình và phải hiểu rõ áp lực của vị trí trước khi apply,
dù sao nghe người đi trước nói tín dụng cực lắm, con gái đừng làm nó mà em không nghe. Mà cũng phải dấn thân trãi nghiệm mới tin, rồi giờ thấy bệnh quá trời, tiền lương không đủ mua thuốc :rolleyes::rolleyes: do e yếu sẵn chứ không phải em tiểu thư.
thất bại ở vị trí này, em biết mình cũng đã thử và chắc chắn con đường này không phù hợp với mình, nên khi ra đi em không lăn tăn và ao ước về nó nữa:D

Anh hay khuyên sinh viên và cả new banker, đều quan trọng nhất là DẤN THÂN.

Nếu ta không vào hang, mạc dù biết hang to đó, hang nhỏ đó... thì sao ta biết hang cọp hay hang thỏ... hoặc là chả có gì.

Anh từng có bài viết Nghề chọn người, em có thể tìm đọc. Bài cũng cũ rồi nhưng chắc em coi được. Nếu ta không thử thách nhiều môi trường, nhiều vị trí thì ta không biết năng lực thật sự của mình, biết được điểm mạnh của mình. Chứ ngồi ở đó mà nói tôi giỏi cái này, giỏi cái kia mà chưa hề đụng 1 móng tay thì vẫn mãi chỉ là ẢO TƯỞNG.

Anh chúc mừng em. Quyết định dấn thân Tín dụng là 1 sự dũng cảm, bất chấp mọi lời khuyên. Từ bỏ nó là một thành công cuộc đời em. Và từ đó em biết nhiều về chính con người mình. Có rất rất nhiều người 10 năm làm mãi 1 vị trí, có khi đến tuổi về hưu mà chả biết mình giỏi cái gì, dở cái gì... để rồi tiếc rẻ tuổi trẻ.

Chúc em thành công thật nhiều trên đường đi của mình em nhé!!!!

Anh hay khuyên sinh viên và cả new banker, đều quan trọng nhất là DẤN THÂN.

Nếu ta không vào hang, mạc dù biết hang to đó, hang nhỏ đó... thì sao ta biết hang cọp hay hang thỏ... hoặc là chả có gì.

Anh từng có bài viết Nghề chọn người, em có thể tìm đọc. Bài cũng cũ rồi nhưng chắc em coi được. Nếu ta không thử thách nhiều môi trường, nhiều vị trí thì ta không biết năng lực thật sự của mình, biết được điểm mạnh của mình. Chứ ngồi ở đó mà nói tôi giỏi cái này, giỏi cái kia mà chưa hề đụng 1 móng tay thì vẫn mãi chỉ là ẢO TƯỞNG.

Anh chúc mừng em. Quyết định dấn thân Tín dụng là 1 sự dũng cảm, bất chấp mọi lời khuyên. Từ bỏ nó là một thành công cuộc đời em. Và từ đó em biết nhiều về chính con người mình. Có rất rất nhiều người 10 năm làm mãi 1 vị trí, có khi đến tuổi về hưu mà chả biết mình giỏi cái gì, dở cái gì... để rồi tiếc rẻ tuổi trẻ.

Chúc em thành công thật nhiều trên đường đi của mình em nhé!!!!
Em cảm ơn anh nhiều lắm.
Kết thúc cái cũ cũng là cơ hội cho cái mới mở ra phải không anh?. =)) Em sẽ tiếp tục chinh chiến trong tương lai, nhất định phải kiên cường dù có vấp ngã đi nữa.
Em vừa đọc xong bài viết (http://ub.com.vn/threads/nguoi-khong-chon-nghe-ma-nghe-chon-minh.16333/) của anh xong. =))))))))) cảm thấy phấn chấn và có niềm tin vào tương lai:rolleyes::rolleyes: ^^

• Like
Em cảm ơn anh nhiều lắm.
Kết thúc cái cũ cũng là cơ hội cho cái mới mở ra phải không anh?. =)) Em sẽ tiếp tục chinh chiến trong tương lai, nhất định phải kiên cường dù có vấp ngã đi nữa.
Em vừa đọc xong bài viết (http://ub.com.vn/threads/nguoi-khong-chon-nghe-ma-nghe-chon-minh.16333/) của anh xong. =))))))))) cảm thấy phấn chấn và có niềm tin vào tương lai:rolleyes::rolleyes: ^^

Uhm. Không làm được cái này, mình làm cái khác. Anh làm đủ thứ trên đời để xem khả năng mình đến đâu.

Em cũng thấy đó, người học giỏi mà hát hay, đờn hay... hay cái gì nữa khiến cho bao người khác ngưỡng mộ. Anh tin là ai cũng làm được nhưng tại mình sợ và ngại học thôi. hi hi ....

Tương lai mình dài, mới học có 4 năm thì đã là bao. Mình đi làm kiếm tiền có khi 30 40 năm cơ mà đúng không em. Cố lên em nhé!!!!

Uhm. Không làm được cái này, mình làm cái khác. Anh làm đủ thứ trên đời để xem khả năng mình đến đâu.

Em cũng thấy đó, người học giỏi mà hát hay, đờn hay... hay cái gì nữa khiến cho bao người khác ngưỡng mộ. Anh tin là ai cũng làm được nhưng tại mình sợ và ngại học thôi. hi hi ....

Tương lai mình dài, mới học có 4 năm thì đã là bao. Mình đi làm kiếm tiền có khi 30 40 năm cơ mà đúng không em. Cố lên em nhé!!!!
Dạ. :) em sẽ cố gắng nhiều ạ. Bữa giờ ở nhà thất nghiệp em không có buồn gì. Nhưng mà bà con hàng xóm rồi bạn bè hỏi làm em áp lực wuá.:3
Cviệc cũng tìm nhưng phải từ từ mới ra chứ. Anh có bao giờ bị 7 nghiệp hon?
Ai cũng nói sao em không tìm đc việc mới rồi hãy nghỉ. Nhưng càng làm càng bệnh, :3 không nghỉ sớm sao đc.
:( nỗi khổ không biết nói với ai luôn.

• Like
Dạ. :) em sẽ cố gắng nhiều ạ. Bữa giờ ở nhà thất nghiệp em không có buồn gì. Nhưng mà bà con hàng xóm rồi bạn bè hỏi làm em áp lực wuá.:3
Cviệc cũng tìm nhưng phải từ từ mới ra chứ. Anh có bao giờ bị 7 nghiệp hon?
Ai cũng nói sao em không tìm đc việc mới rồi hãy nghỉ. Nhưng càng làm càng bệnh, :3 không nghỉ sớm sao đc.
:( nỗi khổ không biết nói với ai luôn.

Thất nghiệp... không biết có không mà lãnh trợ cấp thất nghiệp đó.
Chả sao cả em à. Mình coi như thời gian này nghỉ ngơi tĩnh dưỡng. Rãnh thì đọc sách, đi học thêm cái gì đó. Giải trí thì đi phượt đi đây đi đó. Còn không thì chơi game, cafe cùng lũ bạn.

Mình phải quý thời gian này, chứ mai mốt đi làm rồi lại tiếc rẻ thời gian ở không.

Anh thất nghiệp những 3 lần, nhưng toàn do anh tự quyết định nghỉ, chẳng sợ gì cả. Mình còn trẻ, mình có khả năng mình tin mình sẽ xin được việc. Anh thì khác, ngày xưa xin đâu làm cũng được, giờ lựa chọn kỷ càng vì không phải bank nào vào cũng oke hết.

Thứ quý nhất cuộc đời đó là sức khỏe. Biết bao nhiều người làm việc có khi cả trăm triệu tháng nhưng cuối cùng lấy tiền đó đi trị bệnh hết. Vậy đó, cuộc đời là vậy.

Không bao giờ nhục chí em nhé!!!!

Anh Nhựt vẫn đang làm ở bank ạ? Mới bc vào nghề quan hệ khách hàng thấy vui lắm. giờ vào làm rồi e mới thấy đc cái cảnh tìm kiếm khách hàng. Giờ e nản quá, mà không biết phải làm gì đây. A tư vấn cho e với nhé

Anh Nhựt vẫn đang làm ở bank ạ? Mới bc vào nghề quan hệ khách hàng thấy vui lắm. giờ vào làm rồi e mới thấy đc cái cảnh tìm kiếm khách hàng. Giờ e nản quá, mà không biết phải làm gì đây. A tư vấn cho e với nhé
Anh cũng nản thôi em ơi.
Nghề bán hàng kì lạ lắm....
Nó bắt buộc chúng ta phải lên tinh thần mỗi người...
Dù có chuyện gì buồn thì ta phải ... tát vào mặt cho tỉnh và cười với người ta...

Chán lắm.... kakaka
Bán cái gì của mình... tự mình kinh doanh thì thích lắm, vì lời lỗ mình gánh hết... mình sẽ toàn tâm toàn ý vào việc đó...
Còn bank ư... giao có khi cảm giác trời ơi đất hỡi... nói thật, nhìn vào làm hông nổi thì thấy kì... chứ làm hông nổi thiệt.
Nên tinh thần mình lúc nào cũng thế, cũng bị dè nén ức chế, vì làm không được thì ắt bị chửi, bị la, bị mail nhắc nhở... có khi kêu nghỉ sớm dùm đi....

Lỗi có phải do mình?
Chạy chỉ tiêu hoài khi nào mới là đủ?
Đó là những câu hỏi anh liên tục hỏi mình và anh em của anh.

Vậy đó, từ rất lâu anh xây cho mình 1 tư tưởng:
- Làm không được thì làm chỗ khác.
- Làm không được nghề này thì xin nghề khác.
- Có đang làm công việc thì không ngừng bồi dưỡng kiến thức: đọc sách bán hàng, quản trị quản lý.... tham gia các khóa học vực dậy tinh thần, khám phá bản thân... các khóa học về bán hàng... clip trên youtube về bán hàng.... Rõ ràng, khi làm việc đó ta sẽ nhận thấy những thiếu xót bấy lâu nay.
- Tinh thần phải luôn vui vẻ... dù khó khăn gì cũng phải cười cái đã rồi tính. Những cái nào xàm xí quá thì phải đứng lên bảo vệ mình....
- Chiêu, hãy sử dụng hết chiêu mình có thể. Nhưng tuyệt nhiên phải đảm bảo uy tín danh dự bản thân.
- Chán quá thì lên đọc chuyện cười, coi clip hài anh hay coi là Vitamin K....
- Có nhóm bạn, nhưng đừng có suốt ngày ngồi than thở... nhóm đó phải là nơi chúng ta luôn chia sẻ những ước mơ hoài bảo....

Tự chung: em sống vì miếng cơm manh áo thì "gắng" mà làm. Vậy thôi!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,688
Thành viên mới nhất
hefmerch
Back
Bên trên