Tương lai của nghề QHKH

oanhbo59

Verified Banker
Rồi một ngày, mình sẽ từ bỏ vị trí QHKH? Mình sẽ đi đâu? Về đâu? Làm sao lo cho ba mẹ, em út và sau này là con cái của mình nữa đây?
Một mớ bòng bong và những suy nghĩ hỗn tạp đang bủa vây lấy mình. Chính những áp lực chỉ tiêu đã tạo cho con người sự bị quan cực độ như vậy. Giá như chính sách NH đừng có chỉ tiêu thì tốt biết mấy nhỉ?
Mình nên làm gì bây giờ,có ai rơi vào trạng thái như mình ko? Hãy cho mình một lời khuyên.

mình cũng đang như bạn, làm tín dụng mà ko kiếm được khách hàng, hàng ngày đến PGD ngồi rồi ko biết làm gì, cảm thấy cực kì đáng sợ và thất vọng về bản thân,
ko đầu mối, ko quan hệ dc với sales BDS hay oto nào, thật sự ko hiểu kiếm khách ở đâu ra dc nữa :"(
anh trưởng phòng chưa muốn đuổi, còn động viên mình làm nhưng minh ko biết nên bắt đầu từ đâu cả.... khi mà khả năng xã giao của minh cũng khá là tệ =.=
áp lực chỉ tiêu, rồi nghỉ việc, thất nghiệp, lại xin vô 1 bank khác và ap lực tương tự, tuyển mới thi chỉ làm QHKH or HTTD dc thôi, các phòng ban khác làm gì có kinh nghiệm. mà học ngân hàng ra thi còn biết xin dc vào đâu nữa khi không có quan hệ gia đình :"(

mình cũng đang như bạn, làm tín dụng mà ko kiếm được khách hàng, hàng ngày đến PGD ngồi rồi ko biết làm gì, cảm thấy cực kì đáng sợ và thất vọng về bản thân,
ko đầu mối, ko quan hệ dc với sales BDS hay oto nào, thật sự ko hiểu kiếm khách ở đâu ra dc nữa :"(
anh trưởng phòng chưa muốn đuổi, còn động viên mình làm nhưng minh ko biết nên bắt đầu từ đâu cả.... khi mà khả năng xã giao của minh cũng khá là tệ =.=
áp lực chỉ tiêu, rồi nghỉ việc, thất nghiệp, lại xin vô 1 bank khác và ap lực tương tự, tuyển mới thi chỉ làm QHKH or HTTD dc thôi, các phòng ban khác làm gì có kinh nghiệm. mà học ngân hàng ra thi còn biết xin dc vào đâu nữa khi không có quan hệ gia đình :"(
mình làm back ko có chỉ tiêu vẫn quyết định dứt áo ra đi này, và bây giờ mình ngồi nhà và lại đi phỏng vấn :D.

bạn giống mình vậy, đồng cảm
cũng ngồi không ở pgd chả làm gì
toàn lo việc linh tinh
học hỏi cũng k đc gì mà thời gian thì cứ trôi
chán quá thì nghỉ ngơi suy nghĩ lại bạn ạ
mình cũng thế
Chúc bạn nhiều thành công

mình làm back ko có chỉ tiêu vẫn quyết định dứt áo ra đi này, và bây giờ mình ngồi nhà và lại đi phỏng vấn :D.
bạn tính xin chuyển qua đâu vậy, làm back bộ phận khác thì có khi tốt chứ HTTD thì minh thấy cũng chán với khó pt quá =.=

bạn tính xin chuyển qua đâu vậy, làm back bộ phận khác thì có khi tốt chứ HTTD thì minh thấy cũng chán với khó pt quá =.=
mình ko học tài chính ngân hàng, cũng ko học cái gì liên quan đến kinh tế hết, lúc ra trường chui vô NH làm giờ nghỉ mình cũng ko biết làm việc gì khác đây :D

Công việc này đòi hỏi người làm cần phải yêu nghề và đam mê. Suy nghĩ tích cực để không bị stress về chỉ tiêu doanh số. Biến công việc hàng ngày thành niềm đam mê vì công việc này đòi hỏi bạn phải có các kỹ năng mềm, kỹ năng phân tích-đánh giá khách hàng.
Công việc này phù hợp với các b Nam hơn vì phải đi lại nhiều và chịu nhiều áp lực CV.

Try your Best!!!!

Đồng cảm với chủ thớt. Mình cũng đang trong tình trang ăn ko ngồi rồi, chạy nhong nhong nhưng ko có khách hàng.sếp thì dí chỉ tiêu... chắc lên đường sớm :(

cảm với tất cả các anh chị và các bạn.
Mình vừa chia tay công việc quan hệ khách hàng xong =( giờ đang ở nhà ăn bám.

Mỗi người đều có thể chất, trí tuệ, và sức chịu đựng khác nhay nên sẽ có công việc phù hợp với từng người. Mình sẽ cố gắng thi tuyển vào vị trí khác hoặc qua công ty làm =)) cuộc sống không bao lâu, nên quan điểm của mình phải làm công việc gì vừa sức để còn tận hưởng cuộc sống, mình ra đi để tìm cái phù hợp với sức khỏe, tinh thần của mình chứ không phải ra đi để trốn chạy khó khăn.

• Like
Reactions: A13

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer