Tôi - Nhân viên ngân hàng...thua cả anh xe ôm!!!

Chúng ta sao cứ có tư tưởng làm nhân viên mãi nhỉ ? Phấn đấu lên .. chẳng có sự phấn đấu nào mà ko có thành quả đâu !!

Cố lên anh em

Em làm bên mảng tín dụng tiêu dùng, lương em gần bằng chị phụ hồ các bác ạ!hihi

Chúng ta sao cứ có tư tưởng làm nhân viên mãi nhỉ ? Phấn đấu lên .. chẳng có sự phấn đấu nào mà ko có thành quả đâu !!

Cố lên anh em
Hoan nghênh tinh thần của bác, chúc bác sớm thành công với lý tưởng \m/
Chắc chẳng ai muốn làm nhân viên mãi đâu, có điều ở công việc hiện tại nhìn tương lai nó mù mịt thôi bác ạ. Thú thực là cho e lên thay Sếp hiện tại e cũng chẳng lên đâu bác ợ, e thề.

hahahaha..... đã bảo bài viết nó như thế...còn muốn chỉ trích gì thì cứ vô tư nhé....Trong bài mình cũng nói rõ là 1 sự so sánh không đâu vào đâu mà....

Trưởng phòng Ngân hàng giờ cũng có người lãnh chỉ dưới 10 tr...tin không????

Kakakaka

Cái này em tin, tin sái cổ luôn bác ợ :))
Nghe bác kể lương bác thế thì ngang e, thế mờ e cứ tưởng lương mình thấp nhất dân Ngân hàng cơ đấy, có thêm tí yêu đời rồi nè >:)

Hoan nghênh tinh thần của bác, chúc bác sớm thành công với lý tưởng \m/
Chắc chẳng ai muốn làm nhân viên mãi đâu, có điều ở công việc hiện tại nhìn tương lai nó mù mịt thôi bác ạ. Thú thực là cho e lên thay Sếp hiện tại e cũng chẳng lên đâu bác ợ, e thề.

Giờ cho lên làm Sếp....chỉ tiêu nặng gấp 10. Bị chửi lên chửi xuống. Tưởng lương 10 mấy triệu ngon. Nhưng tới khi coi lại Kpi...chỉ hơn thằng lính vài triệu....

Nguy cơ bị đuổi còn cao hơn lính.....kkakaka...cho cũng hông dám nhào vô nữa

Chịu khó thêm vài năm đi anh ơi, ở đâu cũng vậy thôi, ngay cả anh của em có MBA luôn mà làm bank lớn ở Canada cũng chỉ lương bèo bọt, phải bỏ việc để đi làm công nhân chạy máy ở bên đó mà. :))

Ừm...thật ra anh đang tìm hướng đi mới. Nhưng trong tình hình buồn nhiều hơn vui như thế này. Nên có những suy nghĩ vậy là chuyện bình thường. Anh chỉ chia sẻ cùng mọi người thui. Thật ra là anh còn đở hơn những người đang tình trạng rất tệ.

Anh có nhận làm thêm công ty ngoài nữa!!!

:) KPI thì biết ở đâu rồi ;)), thôi cố lên a à....bên e cũng chưa áp, nhưng treo lơ lửng chưa biết khi nào áp cả :(

Làm sales thì muôn thủa là thế. Nếu cho đồng chí chọn back hay front, tớ chắc đồng chí sẽ chọn front, đơn giản là mình không quen ngồi, đơn giản là mình muốn fighting. Làm sếp hay nhân viên, câu trả lời là bạn phải có tố chất bên cạnh kinh nghiệm và kiến thức, of course. Sếp tớ nói thẳng với tớ muốn lobby cho tớ lên trưởng phòng, nhưng tớ nhận thấy tớ không hợp vì 1 số lý do. Tớ thì cứ chuyên viên mà luơng lậu ok và kiếm thêm được là ok. Bằng cấp thì tớ ok, MBA (chắc chỉ cần vậy), kinh nghiệm thì cũng ok, công việc cũng có lúc thăng trầm, cũng có lúc suất sắc, cũng có lúc đạt được những giải thưởng đặc biệt toàn hàng, Tổng giám đốc viết thư biểu duơng hẳn hoi. Nhưng thiếu gì lúc rơi vô định, mất định hướng, sống đi chết lại (suýt vỡ nợ gần 1 tỷ) nhưng rồi sau 1 thời gian lại may mắn qua, lại ổn. Cuộc sống sales cũng lên voi xuống chó lắm, cảm thấy chiến đấu được và thích chiến đấu thì ... tiếp tục làm sales thôi !

Mình thấy bài viết phù hợp với tâm trạng chung của dân ngân hàng hiện tại. Đi làm 2 năm chưa tăng lương đc 1 lần mà còn bị giảm nữa, giờ lương nv qhkh chỉ bằng lương 1 tiếp tân khách sạn.

Làm sales thì muôn thủa là thế. Nếu cho đồng chí chọn back hay front, tớ chắc đồng chí sẽ chọn front, đơn giản là mình không quen ngồi, đơn giản là mình muốn fighting. Làm sếp hay nhân viên, câu trả lời là bạn phải có tố chất bên cạnh kinh nghiệm và kiến thức, of course. Sếp tớ nói thẳng với tớ muốn lobby cho tớ lên trưởng phòng, nhưng tớ nhận thấy tớ không hợp vì 1 số lý do. Tớ thì cứ chuyên viên mà luơng lậu ok và kiếm thêm được là ok. Bằng cấp thì tớ ok, MBA (chắc chỉ cần vậy), kinh nghiệm thì cũng ok, công việc cũng có lúc thăng trầm, cũng có lúc suất sắc, cũng có lúc đạt được những giải thưởng đặc biệt toàn hàng, Tổng giám đốc viết thư biểu duơng hẳn hoi. Nhưng thiếu gì lúc rơi vô định, mất định hướng, sống đi chết lại (suýt vỡ nợ gần 1 tỷ) nhưng rồi sau 1 thời gian lại may mắn qua, lại ổn. Cuộc sống sales cũng lên voi xuống chó lắm, cảm thấy chiến đấu được và thích chiến đấu thì ... tiếp tục làm sales thôi !

[video=youtube;uozQPfYhas4]http://www.youtube.com/watch?v=uozQPfYhas4[/video]

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back