Tôi - Nhân viên ngân hàng...thua cả anh xe ôm!!!

Hoan nghênh tinh thần của bác, chúc bác sớm thành công với lý tưởng \m/
Chắc chẳng ai muốn làm nhân viên mãi đâu, có điều ở công việc hiện tại nhìn tương lai nó mù mịt thôi bác ạ. Thú thực là cho e lên thay Sếp hiện tại e cũng chẳng lên đâu bác ợ, e thề.

Chúng ta hơn bác xe ôm chỉ 1 cái là chúng ta có cái để phấn đấu dc và cơ hội mở ra cho chúng ta ..

Cho dù hiện tại chúng ta kém bác ý nhưng chúng ta lại có nhiều cơ hội hơn bác :D

Tương lai trong bàn tay tôi , sợ gì ngày dài gian khó :D

Dù là vị trí mình ko thsich nhưng có cơ hội bạn hãy tìm đến vị trí mình thích :D bạn đang giống mình cách đây 2 năm :D

1 số người rất sốc và hụt hẫng nhưng tạm thời họ chả biết đi đâu trong thời buổi khó khăn này....ở trển cũng nghĩ vậy nên mới đánh mạnh vào tâm lý sống ngay lúc này :D....nhưng họ ko nghĩ kỹ thêm nếu qua lúc khó khăn rồi thì sẽ ra sao ?

Ý bạn, "họ" ở đây là tui nhân viên mình hay mấy Ông Bà Chủ?

Trung thành rồi để đuổi lè lẹ cho nhẹ lương kekeke

Ý bạn, "họ" ở đây là tui nhân viên mình hay mấy Ông Bà Chủ?

Trung thành rồi để đuổi lè lẹ cho nhẹ lương kekeke

Tất nhiên ý bạn ấy là bọn nhân viên ;)). Nhưng mà nói chung thì lòng dạ con người bộc lộ chính là vào thời điểm khó khăn. Cứ nhè lúc khó khăn mà ra sức bóc lột thì nói chung là ko sống chung lâu dài được. :))

Tất nhiên ý bạn ấy là bọn nhân viên ;)). Nhưng mà nói chung thì lòng dạ con người bộc lộ chính là vào thời điểm khó khăn. Cứ nhè lúc khó khăn mà ra sức bóc lột thì nói chung là ko sống chung lâu dài được. :))

Trong khó khăn thì phải có những cái gì đó đường đường chính chính làm yên lòng dân...chứ làm theo cái kiểu đó, ai coi ra gì.....

Khi qua khó khăn rồi thì lại khác....

Bên Vietin Nông nghiệp đang ra sức tiễn dông mấy người 50 trở lên kìa....kakakakaka....(già rồi, làm ăn cái gì nữa, chán chưa)

làn sóng tư bản đang đổ bộ vào thị trường tài chính việt nam: Bây giờ không biết là như thế nào nữa, cứ KPI mà tính. Tại ngân hàng tôi, có anh từng là Phó giám đốc chi nhánh (lương ít nhất là gần 20củ), giờ chỉ tiêu không đạt, không bổ nhiệm lại cho xuống làm chuyên viên cá nhân, lương chỉ được khoảng 2.5 triệu cộng 1.5 triệu tiền thưởng khi đạt mốc chỉ tiêu tối thiểu.

làn sóng tư bản đang đổ bộ vào thị trường tài chính việt nam: Bây giờ không biết là như thế nào nữa, cứ KPI mà tính. Tại ngân hàng tôi, có anh từng là Phó giám đốc chi nhánh (lương ít nhất là gần 20củ), giờ chỉ tiêu không đạt, không bổ nhiệm lại cho xuống làm chuyên viên cá nhân, lương chỉ được khoảng 2.5 triệu cộng 1.5 triệu tiền thưởng khi đạt mốc chỉ tiêu tối thiểu.

Nếu không gây thất thoát tài sản Ngân hàng thì sao mà bị cách chức được nhỉ !? Bên nào mà bạc bẽo thế bạn, cho xin quý danh để biết sau này còn tránh.

Bác bên bank nào vậy? cho anh em biết với

Nếu không gây thất thoát tài sản Ngân hàng thì sao mà bị cách chức được nhỉ !? Bên nào mà bạc bẽo thế bạn, cho xin quý danh để biết sau này còn tránh.

Thiếu gì hả bạn? Ngân hàng bây giờ là thế mà. Sếp nào mà ko đạt chỉ tiêu tối thiểu do Hội sở đặt ra là cắt cổ ngay, thường thì Giám đốc chi nhánh và các Trưởng phòng giao dịch là bị dòm ngó đầu tiên, làm cấp phó là sướng nhất. Tất nhiên là trước khi cắt cổ ai đó thì cũng phải xem trước là có người thay thế vị trí đó hay ko.

Ừm...thật ra anh đang tìm hướng đi mới. Nhưng trong tình hình buồn nhiều hơn vui như thế này. Nên có những suy nghĩ vậy là chuyện bình thường. Anh chỉ chia sẻ cùng mọi người thui. Thật ra là anh còn đở hơn những người đang tình trạng rất tệ.Anh có nhận làm thêm công ty ngoài nữa!!!
--> Dân ngân hàng như mình mà làm ngoài thì làm dc ngành gì hả a? A cho em vài option để em theo vơiiiiii

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,730
Thành viên mới nhất
ThietKeWebTerus
Back
Bên trên