Tôi gái Hà Nội thề kiếp sau không lấy chồng tỉnh lẻ!

đơn giản là cái này chả làm những người tỉnh lẻ (như mình) có hiểu biết bận tâm; vì sao? vì còn nhiều việc phải bận tâm hơn là ngồi mà phân biệt tỉnh lẻ với thành thị; uh thì ko lấy, cũng chả sao, "ko có mợ thì chợ vẫn đông"; các bạn ở tỉnh lẻ hãy tự nhủ rằng: những người như tác giả bài báo này chẳng có ý nghĩa gì trong cuộc đời chúng ta đâu; "đường ta ta đi, chó sủa thì cứ sủa" - Ths. Vol Neu

Nói thẳng ra là bây giờ liệu còn bao nhiêu người gốc Hà Nội.
95% trên HN gốc là dân tỉnh lẻ, thử hỏi không có họ thì Hà Nội có khác gì quê đâu.
Đừng mang chuyện phân biệt kiểu này ra bàn luận, thật xấu hổ.

Oa oa, đoạn comment của mình, sau khi nhấp vào "Sửa bài viết", sau đó lưu đã mất hết nội dung, thôi đành chôn giấu trong lòng vậy:((

Tỉnh lẻ cũng có nhiều loại, đừng có đánh đồng tất cả mọi người lại với nhau như thế. Mà mình tự hỏi không hiểu những người cứ oang oang mình là "thành thị" ấy thì thực chất họ có là "thành thị" theo đúng nghĩa không, hay chỉ cố ních cho mình 1 cái áo mác thành thị rồi ngồi đó chê bai và giễu cợt những người khác. Cái đề tài này chả khác nào phân biệt da đen vs da trắng, miền Bắc vs miền Nam vậy. Nhảm nhí và tiêu cực hết sức!

Lấy vợ gần gần thôi, hị hị, trong bán kính 60km :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
phuong1290 đã viết:
Gần thế bạn? . Mình lấy chồng trong vòng bán kính 10km thôi
Hay mình lấy nhau đi, người HN nhé, ngày trước mình ở HN nè.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Đọc bài viết này mà mình thấy bức xúc quá, sao lại có người thiếu văn hóa như thế nhỉ? Đúng là nó làm hoen ố hình ảnh của người gốc Hà Nội!!!

Hay mình lấy nhau đi, người HN nhé, ngày trước mình ở HN nè.
Bạn này liều lĩnh nhờ?[-X. Cảm ơn "ý tốt" của bạn, nhưng: thứ nhất, bạn xem lại yêu cầu về khoảng cách của mình; thứ hai, nếu chưa rõ, mời bạn xem lại điều thứ nhất 8-}

Tỉnh lẻ là CLGT?, nhưng cũng phải công nhận mọi người đổ xô về HN làm trật tự xã hội xuống cấp nhiều quá.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên