Tôi gái Hà Nội thề kiếp sau không lấy chồng tỉnh lẻ!

Bạn này liều lĩnh nhờ?[-X. Cảm ơn "ý tốt" của bạn, nhưng: thứ nhất, bạn xem lại yêu cầu về khoảng cách của mình; thứ hai, nếu chưa rõ, mời bạn xem lại điều thứ nhất 8-}
Con gái tỉnh lẻ chê trai HN tốt bụng, hu2. :p

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Trai thành phố lại ko thích lấy gái thành phố, thích lấy gái quê
thì gái thành phố chả lấy zai quê :)))

Mình nghĩ nên để Sài Gòn làm thủ đô của Việt Nam thì hợp lý hơn.

Chứ Hà Nội bé bằng cái tý mà đã phải chịu áp lực để làm một thủ đô lớn, e không nổi. Nhìn Hà Nội trông vừa o nhiễm vừa chật chội.

mình nghĩ đây cũng là một cách để giảm tải cho Hà Nội vì ai cũng muốn ra đó làm cả. hihi

Chứ Hà Nội bé bằng cái tý mà đã phải chịu áp lực để làm một thủ đô lớn, e không nổi. Nhìn Hà Nội trông vừa o nhiễm vừa chật chội.

mình nghĩ đây cũng là một cách để giảm tải cho Hà Nội vì ai cũng muốn ra đó làm cả. hihi
Tp.HCM đặc sản nắng và bụi, đông dân nhất nước, cũng không khác gì HN đâu :-ss Tự dung lôi vấn đề Thủ đô ra làm quái gì.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
sau một thời gian suy nghĩ thì mình lại thấy đây có khi là một chiêu trò PR hình ảnh gái thành thị cũng giống như vụ sinh viên ngoại thương đợt vừa rồi cũng nên; chả biết đâu được :))

sau một thời gian suy nghĩ thì mình lại thấy đây có khi là một chiêu trò PR hình ảnh gái thành thị cũng giống như vụ sinh viên ngoại thương đợt vừa rồi cũng nên; chả biết đâu được :))
Vụ ngoại thương vừa rồi đâu phải chiêu trò PR gì, mình thấy NT cần j PR nhỉ?;))

HN giờ rộng lắm bạn ơi, trong top 10 (hay top 7 - mình k nhớ rõ) thủ đô lớn nhất thế giới (về diện tích), đủ tầm để làm thủ đô chứ bạn?:D
Vấn đề là việc quy hoạch k khoa học, k có chính sách nhập cư rõ ràng, yếu kém trong quản lý, tuyên truyền, hành động, để lâu nên thành ra nhiều bất cập như bây giờ. Chứ với mình HN làm thủ đô là quá hợp lý rùi:)
TP HCM là trung tâm kinh tế, HN là trung tâm hành chính, chính trị:D

Tp.HCM đặc sản nắng và bụi, đông dân nhất nước, cũng không khác gì HN đâu :-ss Tự dung lôi vấn đề Thủ đô ra làm quái gì.

Ý mình muốn nói đây một phần mâu thuẫn giữa dân bản xứ HN và dân ngoại tỉnh là do Hà Nội là thủ đô.
Rõ ràng khi Hn là thủ đô sẽ phải chịu áp lực từ lao động từ các nơi khác về sinh sống.

Vì vậy theo mình nếu HN không muốn như vậy thì giải pháp chuyển thủ đô đến một tỉnh, tp nào khác như Sai Gon chẳng hạn cũng là cách hay.

Đây chỉ là ý kiến chủ quan của mình. Điều này cũng có nghĩa với việc: Sinh ra là dân HN thì đương nhiên phải chấp nhận thực tế dân từ các nơi khác về giành miếng ăn :)

Đọc xong đề tài này ngẫm lại mình.
Bây giờ con trai còn nhỏ, mình thương lam sao, là động lực, là nguồn sống của mình.
Nhưng đến khi lớn, cứoi vợ, nếu chẳng may gặp người có tính tình như co gái này không biết cuộc sống có ý nghĩa gì nữa kg.
Thật buồn cho cha mẹ chồng của cô gái.

Bạn này liều lĩnh nhờ?[-X. Cảm ơn "ý tốt" của bạn, nhưng: thứ nhất, bạn xem lại yêu cầu về khoảng cách của mình; thứ hai, nếu chưa rõ, mời bạn xem lại điều thứ nhất 8-}

Trích dẫn Gửi bởi progress2 Xem bài viết
Hay mình lấy nhau đi, người HN nhé, ngày trước mình ở HN nè.
Xấu gái lắm đấy, suy nghĩ trước khi lấy nhé :))

nếu không có việc rời kinh đô về Thăng Long thì không biết HN giờ nó sẽ như thế nào mà người ta cứ chê dân tỉnh lẻ nhỉ?????????????????????????????????????????????
trước đó họ ko phải là dân tỉnh lẻ chắc???????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,731
Thành viên mới nhất
Lưu Nguyệt
Back
Bên trên