Tôi gái Hà Nội thề kiếp sau không lấy chồng tỉnh lẻ!

ST ở trang nào thế bạn? botay.com với những suy nghĩ như thế này
Chỉ biết kể cái xấu--> cái nhìn phiến diện
bao nhiêu cái tốt thì chẳng thấy nói....

Bó tay. Những cô gái kiểu này tốt hơn hết là đừng bao giờ dạy con cái họ phải biết yêu thương ông bà cha mẹ nữa.
Những người nông thôn mộc mạc chân chất, quan trọng hơn là họ không bao giờ đi nhiếc móc kể xấu con dâu. Đó đã là 1 may mắn của con dâu rồi. Bố mẹ chồng chị cũng đâu có làm gì sai trái. Họ thật thà quá đấy chứ. Trước khi chị ta chê bôi người khách, xin hãy nghĩ đến nếu một ngày bố mẹ mình cũng bị em chồng/ chị chồng mình nghĩ như thế xem sao

ăn ở thất đức này rồi có ngày hứng chịu thôi .Thếnnafo là nhà quê.Từ nhà quê đc nói r từ ST thể hiện chị này vô văn hóa rồi . người ta không đc học hay gọi là thất học đó nói ra không sao đằng này gái tp nói ra ngôn từ thế này đúng là vô phúc cho người mẹ nào mang nặng để đau đứa con gái như thế này ,chia buôdn với onng chồng lấy nhầm ng vợ ntn .

Khương Trung nhà bà này có khi còn thua xa bao nhiêu là vùng quê ấy chứ ra vẻ ta đây làm j. Haizz

Thử hỏi dc mấy ng là ở thành phố chính gốc từ xa xưa , chủ yếu cũng là dân tỉnh lẻ cả. Chẳng thể che giấy nổi gốc gác của chồng là ở quê, thế nên yêu chồng thì pải chấp nhận cả gđ chồng. Đó là ng, là mảnh đất đã sinh ra, nuôi chồng mình có ngày hôm nay đấy chị à. CHỉ là góp ý dần thôi, còn xua đuổi thế thì là con dâu bất hiếu rồi, đấy là những người nông dân chất phác đấy..... ( Ở quê chính hiệu)

Cái loại con dâu như nào mới được bố mẹ chồng như vậy chứ, kể xấu bố mẹ chồng thì chắc bà con dâu này sẽ đẹp thêm nhiều phần :)), nhạt.

Không hiểu bà này nghĩ gì nữa. Bà này có biết được rằng, để có một ông chồng như hiện tại thì bố mẹ chồng đã phải làm những việc gì chưa nhỉ? Cả việc bố anh chồng ở quê lên gọi con ra bến đón là chuyện quá thường, làm phận con cái thì phải làm những việc như vậy mới phải đạo chứ. Bà này ko xa bố mẹ nên ko biết là cảm giác được người nhà lên chơi sung sướng ntn nhỉ. Ông đưa mấy củ khoai, củ lạc lên còn dính đất thì đi rửa đi, còn chê bai, bà này có biết công ông bố chồng vác cả túi nặng lên chỉ để làm quá cho con, cháu không nhỉ. Bà này cẩn thận sau này con dâu nó trả lại ko thiếu thứ gì đâu. Chán với cái suy nghĩ của bà này quá.

hi, mình là trai hà nội và mình cũng k ác cảm j với các bạn gái tỉnh lẻ, các bạn rất giỏi giang và năng động. nhưng mình nghỉ vẫn nên lấy gái hà nội hơn cho nó cân bằng dân số. hà nội h đông quá.#:-s

Cái cô này khi già thế nào cũng bị con cháu cho ra đường vì lúc đó tụi nó nghĩ già rồi ở nhà chỉ tốn cơm! Cô này nên nghĩ đến ngày đó là vừa. Tôi cũng là dân quê, cũng hiểu hoàn cảnh như vậy là rất phiền phức, nhưng họ chỉ lên một vài ngày chứ đâu có ở luôn! Người quê mùa, hôi hám kia là người đã sinh thành ra chồng mình mà chê như vậy thì bó tay.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,731
Thành viên mới nhất
Lưu Nguyệt
Back
Bên trên