TÌm hiểu về vị trí Tư vấn tài chính cá nhân ở NH MaritimeBank và các NH khác???

Mình mới trúng tuyển vị trí Tư vấn tài chính cá nhân tại MaritimeBAnk. Hiện nay mình có 1 số thắc mắc về trách nhiệm chính của vị trí này và sự khác nhau của nó với QHKH???? Mình lập Topic náy rất mong mọi người có thể chia sẻ cho mình về vấn đề nay. THanks!! :)

mình đã thi Tư vấn TCCN, vị trí này phải qua 1 vòng thi và 2 vòng phỏng vấn, bài thi của Msb ko khó, có 30p thui, có 3 câu tiếng anh, có 1 ít vi mô, vĩ mô cơ bản, kiến thức ktxh, 1 thứ 1 ít. Hôm đi phỏng vấn mình đã hỏi chị phỏng vấn là CA(tư vấn tccn) và SA(qhkhcn) khác nhau ntn tại Msb.
Chị ấy có nói CA là vị trí như ngồi tại ngân hàng, tư vấn cho khách hàng mọi thắc mắc về thủ tục cũng như nhu cầu của khách hang, vị trí này đòi hỏi phải hiểu rõ trước tiên là sản phẩm của khách hàng, giao tiếp khách hàng tốt,.....
Còn SA thì tại Msb hiện tại ko cho vay đối với cá nhân mà chỉ huy động thôi, cụ thể là mở bộ tài khoản M1 account í.
Theo kinh nghiệm của bản thân và một số bạn bè đã từng làm ở MSB thì vị trí SA đó ép chỉ tiêu huy động ghê lắm, lương là 3tr8 nhé, bạn t ai làm khoảng 1 tháng cũng mún nghỉ :(

tư vấn tài chính ngồi ở phòng giao dịch bạn nhé, ép 500 điểm tương đương 5 cái M1 / tháng đó bạn, và tư vấn cho khách hàng. Thật ra nó chẳng khác gì cái vị trí QHKH đâu, chẳng qua lợi hơn được ngồi ở quầy mát mẻ hơn và ép ít hơn còn công việc tương tự như thế:)

tớ xin chào bạn! tớ là thành viên mới! thấy bạn nào mà có điều ước đơn giản nhỉ?

Mong ước của mình đơn giản quá còn j hả bạn ;))

---------- Post added 08-08-2011 at 12:05 AM ----------

tư vấn tài chính ngồi ở phòng giao dịch bạn nhé, ép 500 điểm tương đương 5 cái M1 / tháng đó bạn, và tư vấn cho khách hàng. Thật ra nó chẳng khác gì cái vị trí QHKH đâu, chẳng qua lợi hơn được ngồi ở quầy mát mẻ hơn và ép ít hơn còn công việc tương tự như thế:)

Với sinh viên mới ra trường như mình thì 5 cái M1/thang cũng là cả 1 vấn đề :-ss Bạn có biết TV TCCN ở MSB lương chính thưc bao nhiêu k??

mai tớ thi bạn ơi, mà ko biết nội dung đề thi gồm những gì nhỉ? hix

---------- Post added 19-08-2011 at 04:43 PM ----------

hehe bạn tớ cũng thế

các bạn ơi, bạn nào còn file hồ sơ ứng tuyển không? sao mình không download được...:(

Mình mới trúng tuyển vị trí Tư vấn tài chính cá nhân tại MaritimeBAnk. Hiện nay mình có 1 số thắc mắc về trách nhiệm chính của vị trí này và sự khác nhau của nó với QHKH???? Mình lập Topic náy rất mong mọi người có thể chia sẻ cho mình về vấn đề nay. THanks!! :)
A đi làm được mấy tháng rồi. về kể rõ cho mọi người biết đi a. e cũng đang rất tò mò đây. K bik lương bao nhiêu nhỉ

Theo mình học thì tư vấn tài chính là tiếp nhận nhu cầu vay vốn các sản phẩm tín dụng cho khách hàng,gia tăng cơ hội bán chéo sản phẩm,nhà tư vấn đưa ra lời khuyên đúng đắn

Mong ước của mình đơn giản quá còn j hả bạn ;))

---------- Post added 08-08-2011 at 12:05 AM ----------

Với sinh viên mới ra trường như mình thì 5 cái M1/thang cũng là cả 1 vấn đề :-ss Bạn có biết TV TCCN ở MSB lương chính thưc bao nhiêu k??

đối với sinh viên mới ra trường thì ko phải là khó mà là rất khó bạn à, trừ những bạn có điều kiện kinh tế gia đình tốt, mình ko bít lương cứng của vị trí tư vấn tài chính cá nhân là bao nhiêu nhưng vị trí CVQHKHCN lương cứng là 2.2 tr/tháng, ép chỉ tiêu thì thôi rồi, suốt ngày lượn đường tìm khách hàng, mấy a bên đấy mình quen nói vui la cà với cả các bà bán nước để huy động :D m thì đẫ pass qua vòng 1 CVQHKHCN, họ gọi mình đi test vòng 2 nhưng m ko có ý định đi típ :D lương hơi bèo và mệt :D => từ đây bạn có thể suy ra vị trí của bạn :D

đối với sinh viên mới ra trường thì ko phải là khó mà là rất khó bạn à, trừ những bạn có điều kiện kinh tế gia đình tốt, mình ko bít lương cứng của vị trí tư vấn tài chính cá nhân là bao nhiêu nhưng vị trí CVQHKHCN lương cứng là 2.2 tr/tháng, ép chỉ tiêu thì thôi rồi, suốt ngày lượn đường tìm khách hàng, mấy a bên đấy mình quen nói vui la cà với cả các bà bán nước để huy động :D m thì đẫ pass qua vòng 1 CVQHKHCN, họ gọi mình đi test vòng 2 nhưng m ko có ý định đi típ :D lương hơi bèo và mệt :D => từ đây bạn có thể suy ra vị trí của bạn :D

tư vấn tài chính là đi tìm kiếm khách hàng đó mà...:) cũng vất vả đấy, suốt ngày la cà. lương cứng là 2tr/ tháng, lương mềm ăn ở lượng khách hàng tìm được

hix sao toàn nói về SA k nhỉ... (Sa thì mình biết rõ rồi) đang băn khoăn về CA...tiền bối nào làm Ca rồi.....lên repot cái nào..:(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,808
Thành viên mới nhất
gleemerch
Back
Bên trên