Review Thi vào Vietcombank

Hi mọi người, mình mới nộp hồ sơ thi Vietcombank đợt này vị trí kế toán. Mình ko học chuyên ngành kế toán nhưng may sao hồ sơ vẫn được nhận. Mình có tìm đề thi của Vietcombank để ôn thì đều thấy ghi là: "Đề thi QHKH và kế toán của Vietcombank". Như vậy là QHKH (tín dụng) và kế toán là thi chung đề nghiệp vụ à mọi người? Mình thấy trên các trang tuyển dụng của Vietcombank đều lấy tiêu chuẩn chung cho tất cả các vị trí nghiệp vụ (kế toán, khách hàng, giao dịch viên). Vậy có phải tất cả vị trí này của Vietcombank đều thi đề chung ko?

Ai đã thi ở Vietcombank hoặc biết thông tin gì chia sẻ cho mình với nhé. Cảm ơn nhiều.

năm nay có tuyển dụng tập trung không thế mọi người. Ngóng quá cơ !! Giữa tháng 7 rùi :(

anh chị ơi cho em hỏi nếu bảng điểm toàn TA có được nộp bản photo rồi đem đối chiếu không hay phải dịch ra TV r công chứng ạ>

Vòng 1: nộp hồ sơ là vòng khó nhất: hồ sơ phải đầy đủ, chiều cao tương đối gần đủ, sắc đẹp cũng phải tương đối. Đây là vòng bị loại nhiều nhất.
Vòng 2: thi sơ loại. Là vòng loại bớt những bạn không đủ kiến thức tổng thể về ngân hàng. không quan trọng tín dụng hay kế toán, các câu hỏi sẽ đủ các lĩnh vực về ngân hàng.
Vòng 3: phỏng vấn. Là vòng dễ với các bạn COCC nhưng các bạn giỏi giao tiếp, biết trang điểm nhẹ và ăn mặc đẹp (về hình thức công sở nhé: nam áo sơ mi, quần tây, cà vạt; nữ áo sơ mi, váy ngắn công sở, trang điểm nhẹ) vẫn có thể lọt vào. Đừng quan trọng là sẽ tuyển COCC thôi. Dạo này VCB cũng tuyển bên ngoài rất nhiều.
cho mình hỏi chưa có bằng tin thì có thể nộp hồ sơ và có khả năng qua được vòng hồ sơ khoongg vậy bạn. mình cảm ơn

Các anh chị cho em hỏi, trong đợt thi tuyển tập trung thì mỗi ứng viên có được phép nộp hai hồ sơ ở hai chi nhánh thuộc hai cụm thi khác nhau không ạ?Ví dụ một chi nhánh ở khu vực Hà Nội và một chi nhánh ở khu vực miền Trung ạ? Em cảm ơn nhiều ạ?

Dạ anh/chị cho em hỏi khi nộp hồ sơ thì bao lâu có kết quả thi viết, nếu đậu thi viết thì bao lâu có lịch phỏng vấn ạ! Em cảm ơn nhiều ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,412
Thành viên mới nhất
qabootfive88
Back
Bên trên