Thi vào eximbank

mình thi CN Bình Dương, vị trí cán bộ kinh doanh, sao thấy thi dễ lắm trắc nghiệm 20 câu 30', sáng thi xong chiều có kq pv luôn, còn những vị trí khác thì thi có cả trắc nghiệm và tự luận, 10 ngày sau mới có kq. P/s: mong lung về vị trí cán bộ kinh doanh này lắm, anh chị nào có kn share với ạ.
Theo mình biết là sau 2 tháng thử việc thì bạn sẽ được phân ra các vị trí :D
Phỏng vấn những gì hả bạn :D.

Tình hình là ngày nay thi tại Đà Nẵng. Chiều nay PV.
cán bộ kinh doanh/ bán hàng thi trắc nghiệm 20 câu, 30 phút.
Đối với vị trí nhân viên dịch vụ khách hàng, thật ra đó là giao dịch viên. Thi tự luận 90 phút, và thi trắc nghiệm AV 60 phút.
Bên này làm căng. Thu đề thi lại và k cho viết gì vào đề thi.

Mình thi bên cán bộ bán hàng. Đề thi 20 câu. Mình k nhớ hết. Chỉ nhớ ít thôi.

1/ là 1 bài toán giải hệ phương trình đơn giản.

2/ Khái niệm cầm cố/thế chấp.

3/ Là câu tình huống về thanh toán quốc tế, nếu bên bán hàng giao hàng k đúng như bên hợp đồng thì ngân hàng sẽ ntn:

a/ thanh toán hết

b/ thanh toán trc 1 phần

c/thanh toán khi nhận dc bộ chứng từ hợp lệ

d/ phụ thuộc vào ng mua hàng
4/ là khái niệm L/C, bên thanh toán quốc tế. Mình nhớ có câu này: FOB, CIF... hình thức nào ngân hàng chịu rủi ro nhất.

Một vài câu về luật đại loại thế này:
1/ tư cách pháp nhân 1 doanh nghiệp.
2. Hạn mức cấp tín dụng cao nhất cho cái gì đó mình quên mất. 1 câu là 15% và 1 câu là 25 %
Bên cho vay:
1/Điều kiện cho vay, các yếu tố ảnh hưởng đến cho vay. Mình k nhớ rõ, 1 câu là yếu tố nào quan trọng nhất, và yếu tố nào ít quan trọng nhất.
2/Khái niệm thời hạn vay
3/khái niệm Ân hạng là gì
4/ là 1 khái niệm gì đó liên quan đến thời gian vay.Đáp án cũng tùm lum: đảo nợ, gia hạn thời gian trả nợ, khoanh nợ....
Mình chỉ nhớ dc thế.

Cảm ơn bạn dangtri90 nhiều!
hii... k có chi. mà cái câu 15% và 25% đó. có 4 cái lựa chọn là vốn tự có, vốn kinh doanh của ngân hàng cho vay,....
Vốn vay ngắn hạn dùng để làm gì
Nguồn trả nợ của vay trung và dài hạn.
bây giờ ngồi nhớ lại tiếp. mần ra thêm dc ngần đó
Còn PV, bên đó hỏi đúng 1 câu. Mà hầu như bạn nào vô PV cũng dc hỏi. Đặt e chỉ tiêu 1,5 tỷ, e sẽ làm ntn.
Còn bên DVKh/GDV thì mang bài vô hội sở chấm nữa chứ. Do làm tự luận.

Các bạn có biết khi nào có kết quả đợt thi và phỏng vấn ngày 28/8 không vậy? Mình thi vào Eximbank QNam.

exim tuyển cán bộ kinh doanh mấy chi nhánh tại Hn đã có lịch thi chưa các bạn ơi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back
Bên trên