Thi vào các công ty con 100% vốn của Vietinbank

Mình mở topic này để thảo luận về việc thi tuyển, phỏng vấn và làm việc tại các công ty con 100% vốn của Vietinbank.

Các công ty đó là:

1.Công ty Cho thuê Tài chính VietinBank Leasing Company
2.Công ty Chứng khoán Công thương VietinBank Securities Company
3.Công ty TNHH MTV Quản lý Nợ và Khai thác Tài sản VietinBank Asset Management Company
4.Công ty TNHH MTV Bảo hiểm Vietinbank Insurance Company
5.Công ty TNHH MTV Quản lý Quỹ VietinBank Fund Management Company
6.Công ty TNHH MTV Vàng bạc đá quý VietinBank Gold & Jewellery Company
7.Công ty TNHH MTV Công đoàn VietinBank Global Money Transfer Company

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ngoài Hà Nội thi ngày 22/12 mà ngày 26/12 có bạn biết điểm thi nghiệp vụ rồi. Trong TP.HCM thi ngày 15/12 mà sao đến giờ không nhận được bất cứ tin tức gì hết... Ai có thông tin gì thì cho mọi người biết với.
Cứ chờ đợi thế này đau tim quá...
Không biết số phận mình ra sao...:p

ráng đợi thôi...đang lo lắng thì được tin báo ở chỗ làm là Thứ 7 và Thứ 2 ko được nghỉ...buồn kinh ấy! Ngóng tin của những người thạo tin nhaaaaaa! :D

Mình làm thẩm định được 2 năm rồi mà đi thi thấy cái đề thi AMC ở HCM hại não quá... Ai dè thi thẩm định tài sản mà cứ như là tín dụng vậy...ROE rồi báo cáo lưu chuyển tiền tệ... chả liên quan j hết. Còn khi phỏng vấn thì có 5 "bác" cùng hỏi, nhìn chung toàn xoáy vào nghiệp vụ thẩm định chứ ko như cái đề thi tự luận.. Các bác ấy hỏi nhiều lắm, xoay như chong chóng. Cũng may là đi thi với tư thế khá thoải mái nên mình cũng tự tin trả lời. So với phần thi viết, phần PV có vẻ dễ chịu hơn, cơ mà đang sốt ruột chờ kết quả. Ngày nào cũng mở hộp mail và hi vọng ngta không gửi mail "cảm ơn bạn đã tham dự kì thi tuyển...chúc bạn may mắn lần sau"...Haizz...chỉ chờ 1 cuộc điện thoại thông báo pass thui. Bác nào có kết quả nhớ thông báo cho ACE bít để khỏi hi vọng nhé! ^^
Đấy là tại bác làm về TĐG MMTB và BĐS nên mới ko dùng ROE và báo cáo lưu chuyển tiền tệ. Nếu TĐG DN (ko phải pp tài sản) hoặc TĐ dự án đầu tư thì dùng ROE và BC Tài chính là thường xuyên. Trong pp thặng dư của TĐG BĐS cũng rất hay dùng ROE

Thực ra thì hồi học ĐH chuyên ngành TĐG cũng học qua môn thẩm định DN nhưng cái kiểu như cưỡi ngựa xem hoa, các chỉ số cũng mang tính khá tượng trưng. Muốn làm được đề viết ở HCM chắc phải xem lại môn PTTC, vì ko nghĩ ngta sẽ ra mấy thứ này nên làm bài thi viết cũng ok tẹo nào. Bạn ơi, ở HN có kết quả thi NV rùi, bạn có đậu ko?

Thực ra thì hồi học ĐH chuyên ngành TĐG cũng học qua môn thẩm định DN nhưng cái kiểu như cưỡi ngựa xem hoa, các chỉ số cũng mang tính khá tượng trưng. Muốn làm được đề viết ở HCM chắc phải xem lại môn PTTC, vì ko nghĩ ngta sẽ ra mấy thứ này nên làm bài thi viết cũng ok tẹo nào. Bạn ơi, ở HN có kết quả thi NV rùi, bạn có đậu ko?
Chưa có bác ơi. KQ thi nghiệp vụ xem ở đâu vậy. Bạn bè e thi cũng đông nhưng chưa ai có KQ cả @@

Mình vừa hỏi mấy người bạn trúng tuyển Bộ phận tín dụng vào VietinBank chi nhánh Gia Lai và TP.HCM năm 2012. Các bạn ấy nói sau khi thi 1 tuần là có kết quả. Người nào đậu sẽ được gọi điện trực tiếp, còn những bạn không đạt sẽ bị "im luôn" không nhận được bất kì thông tin gì hết (kể cả email cám ơn).
Thời gian có kết quả của công ty VietinBank AMC có lẽ sẽ khác một chút với các chi nhánh. Vì thế sắp tới có bạn nào trên forum được AMC gọi điện và lên đây thông báo thì những bạn còn lại xem như đã biết kết quả ...

Hên xui thôi bạn. HCM thi 2 tuần rồi đã có kết quả đâu. Với lại KQ thi sẽ được thông báo trên trang web của vietin mà. :)
Free ur mind. :D

hôm qua mới gọi điện cho nhỏ bạn làm AMC HCM, nó kêu cứ từ từ chờ kết quả vì bên đó chưa có thông tin gì hết. Sốt ruột dã man luôn, có lẽ họ chờ thi tuyển và PV tất cả các nơi rồi tập hợp lại kêu 1 lần luôn... Thời gian chờ đợi càng lâu hi vọng cũng tiêu tan theo mây gió... Điệp khúc "chờ đi" biết khi nào mới chấm dứt đây?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,511
Thành viên mới nhất
bet168bond2
Back
Bên trên