Thi vào các công ty con 100% vốn của Vietinbank

Mình mở topic này để thảo luận về việc thi tuyển, phỏng vấn và làm việc tại các công ty con 100% vốn của Vietinbank.

Các công ty đó là:

1.Công ty Cho thuê Tài chính VietinBank Leasing Company
2.Công ty Chứng khoán Công thương VietinBank Securities Company
3.Công ty TNHH MTV Quản lý Nợ và Khai thác Tài sản VietinBank Asset Management Company
4.Công ty TNHH MTV Bảo hiểm Vietinbank Insurance Company
5.Công ty TNHH MTV Quản lý Quỹ VietinBank Fund Management Company
6.Công ty TNHH MTV Vàng bạc đá quý VietinBank Gold & Jewellery Company
7.Công ty TNHH MTV Công đoàn VietinBank Global Money Transfer Company

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Năm ngoái m thi vào Vietinbank Gold &Jewery. Phần thi viết thì có thi iq, ta, kthuc chuyen nganh, trc nghiem + 1 câu tự luận. Mấy ngày sau có mail đi pv (2/10). Vào bốc thăm câu hỏi, suy nghĩ và trả lời. Sau đó họ hỏi phát triển chủ đề dc chọn. Có 4-5 ng j đó, nhưng có 2-3 ng hỏi thôi, còn có nv nhân sự j đó ngồi vào cho đẹp đội hình ;)). Chốt lại 1 câu hỏi cuối cùng là "please introduce smt about yourself " ^^ --> kqua là m tạch ^_^.

- - - Updated - - -

Bạn làm ở công ty nào thế, có ở Bảo ngân không?[/QUOTE]

Mình làm chung chỗ với BN nhưng là công ty khác, thực sự vào chi nhánh làm tốt hơn bạn à. Chỉ có 1 hay 2 công ty con là kha khá thôi.

Anh hướng dẫn bảo 10 ngày sau là có kết quả. Đợi chờ luôn là thử thách cho sự kiên trì của mỗi thí sinh...(*)

- - - Updated - - -

Bạn làm ở công ty nào thế, có ở Bảo ngân không?

Mình làm chung chỗ với BN nhưng là công ty khác, thực sự vào chi nhánh làm tốt hơn bạn à. Chỉ có 1 hay 2 công ty con là kha khá thôi.[/QUOTE]
Ừ mình cũng biết vậy, vào ngân hàng thì đúng với chuyên ngành của mình hơn nhưng bây giờ chưa thấy tuyển thì cứ phải nộp cái này thôi

Thứ 7 15/12/2012, mình và các bạn thí sinh tham dự kì thi vào VietinBank AMC.
Sáng 8h thi trắc nghiệm khoảng 8 câu và tự luận 3 câu, không có iq và tiếng anh. Đề này đòi hỏi bạn phải có kinh nghiệm làm việc thật sự. Nó không dễ nuốt tí nào...
Chiều thì có tới 5 người phỏng vấn lần lượt từng ứng viên. Khuôn mặt ai cũng rất nghiêm. Họ hỏi mình và các bạn khác những câu hỏi rất hóc búa. Cuối cùng là phỏng vấn tiếng anh.
Lúc ra về, thấy ai phỏng vấn xong cũng buồn...
Một kì thi thật cân não...
bạn ơi! cụ thể là người ta hỏi gì vậy bạn? trắc nghiệm về nghiệp vụ ngân hàng hay về thẩm định vậy?

bạn ơi! cụ thể là người ta hỏi gì vậy bạn? trắc nghiệm về nghiệp vụ ngân hàng hay về thẩm định vậy?
Đề thi cho về thẩm định là chủ yếu đó bạn.
Bạn xem về Bảng lưu chuyển tiền tệ, Phương trình Dupont, Tài sản đảm bảo, Quy trình, nội dung thẩm định, Nợ xấu và cách trích lập...
Phỏng vấn về Luật đất đai, Luật doanh nghiệp, Các BCTC, Thẩm định...
Cố gắng hết mình bạn nhé. Chúc bạn thành công.

cảm ơn bạn đã chia sẻ! không biết ngày mai khu vực HN thi tn? Thấy email gửi cho 45 người! Không biết có phải có 45 người thi tuyển ko nhỉ?

Chỉ có kiểm tra nội bộ mới phỏng vấn tiếng anh, thẩm định thì chỉ bằng tiếng việt thôi. Bạn thi thẩm định thì yên tâm.

- - - Updated - - -

Chỉ có kiểm tra nội bộ mới phỏng vấn tiếng anh, thẩm định thì chỉ bằng tiếng việt thôi. Bạn thi thẩm định thì yên tâm.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,702
Thành viên mới nhất
dotorcaterbk8
Back
Bên trên