Review Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài gòn - SCB

hni mình đi pv gdv , nói chung là cũng run lắm mn ạ, pv trực tuyến, có 3 ng trong hội sở và 2 ng cn. mình mún chia sẻ 1 số câu hỏi cho các b tham khảo :)
1. giới thiệu bản thân ( câu này đi pv ở đâu ngta cũng hỏi lun )
2. em biết j về công việc của gdv ( lúc đó mình hơi run nên cũng k nhớ là đã trả lời như nào nữa :">
3. có bao nhiêu loại tài khoản kế toán ( cái này mình tl đc rồi hỏi thêm câu nữa là mình tắt điện luôn....! ) hãy kể tên các loại tk đó...
4. ưu nhược điểm của em là j ( cái này mình chém phần phật lun :))) )
5. gdv cần những phẩm chất j ?
6. gdv cũng cần đòi hỏi phải huy động vốn, em sẽ làm thế nào nếu nh yêu cầu e huy động 2 tỷ trong vòng 1 tháng ( cái này mình cũng chém k biết đúng k hehee )
7. nếu trong trường hợp cần huy động 2 tỷ và có 3 nhóm kh là kh vip, kh cán bộ cnv chức và kh có lương hưu trợ cấp thì e chọn nhóm kh nào để huy động và vì sao ( cái này mình tl sai huhu tiếc qá ...)
8. nếu kh đến nh nộp tiền có tiền lẻ, tiền bó, tiền thếp thì e thực hiện nhận và kiểm đếm như thế nào?
9. khi kh đến nh và yêu cầu mua USD và dùng USD đó để mở tk tiền gửi tiết kiệm. nếu là GDV thì e xử lý tình huống này ntn? ( câu này mình tl đc hehee )
10. trong tất cả các loại tk khi học kế toán e thix loại tk nào nhất vì sao...?( cá nhân mình thấy câu hỏi này khá là chuối nên mình tl lung tung huhu)
đây là 10 câu hỏi chiều nay mình ms đi pv về, mn tham khảo và trả lời nha nếu có j thắc mắc cứ inbox cho mình. chúc mọi ng thi tốt :)
hi, bạn ơi cho mình hỏi đề test GDV của SCB là trắc nghiệm hay tự luận vậy bạn

mọi người nộp scb địa điểm nào mà được gọi thi viết rồi thế ạ? e cũng nộp hôm trước mà chưa thấy có mail mời thi viết :(

Mải bức xúc quên ko share mấy câu PV GDV. Bên này hỏi nhiều nghiệp vụ, t nhớ đc mấy câu là :
1.Gt bản thân
2.Hiểu gì về công việc GDV
3.Em định tìm kiếm khách hàng ntn?
4.Kể tên các loại thẻ của SCB
5.Các rủi ro mà GDV có thể gặp phải
6.Khách hàng 14t đến mở tài khoản thì phải làm ntn?
7.Người cư trú là gì?
8.Cho 2 TH : KH chuyển $ từ tk SCB sang tk $ của KH đó tại Vietcombank, TH2 là KH chuyển $ để trả tiền mua ô tô. Em có cho chuyển ko?
Hỏi thêm : Nếu KH thuê nhà theo giá chủ nhà đưa ra là 3000$/ tháng, HĐ đã ký thì em có cho chuyển ko? Giải thích :confused:
9.KH đến phàn nàn, bực tức,... em sẽ giải quyết ntn?
10.Đức tính quan trọng nhất của GDV hay đại loại thế.
Chúc các bạn pv tốt !
Ban co nho de thi test k?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme