Review Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài gòn - SCB

Mình cũng mới gửi hồ sơ vào hội sợ SCB.....k biết bao giờ mới có KQ hjx.......

Chào em, em không nói rõ là thi vào vị trí nào. Chắc là giao dịch viên.

SCB thi 2 môn: Nghiệp vụ, Anh văn.
Anh văn thi theo dạng trắc nghiệm, đề thi khá dễ thời gian thi 30 phút. Chỉ cần trình độ B là quá OK.
Thi nghiệp vụ là môn thi gay go nhất và đề thi thuộc diện khó nhất trong số các ngân hàng. Thời gian thi 90 phút đến 120 phút.
Nếu là GDV thì kiến thức thi gồm 2 phần: Luật các TCTD và Phần nghiệp vụ kế toán ngân hàng.

Lương của Nhân viên SCB khá cao dù ngân hàng này đang rất khó khăn sau hợp nhất.

Chúc em thành công.

E chào A. A ơi A có đề thi GDV nào của SCB không ạ hjhj. E mún làm thử để biết sức mình thế nào

mình thi giao dịch viên nè,có ai thi giao dịch viên ở SCB rồi thì cho mình bít đề thi cho như thế nào với,mình ko bít ôn gì hết
Bạn ơi, trước bạn thi GDV đề thi khó ko ạ? bạn cho mình hỏi thi gdv thì ôn những gì? thanks bạn nha.

Chào em, em không nói rõ là thi vào vị trí nào. Chắc là giao dịch viên.

SCB thi 2 môn: Nghiệp vụ, Anh văn.
Anh văn thi theo dạng trắc nghiệm, đề thi khá dễ thời gian thi 30 phút. Chỉ cần trình độ B là quá OK.
Thi nghiệp vụ là môn thi gay go nhất và đề thi thuộc diện khó nhất trong số các ngân hàng. Thời gian thi 90 phút đến 120 phút.
Nếu là GDV thì kiến thức thi gồm 2 phần: Luật các TCTD và Phần nghiệp vụ kế toán ngân hàng.

Lương của Nhân viên SCB khá cao dù ngân hàng này đang rất khó khăn sau hợp nhất.

Chúc em thành công.
Anh ơi thi nghiệp vụ là thi tự luận hay trắc nghiệm ạ?

Up giùm cho pác nhé, chúc pác mua may bán đắt.
nhân thể cũng up lại giúp em phát nhé !
Thanh củi :D !

Hôm nay mới đi thi GDV SCB ở Hải Phòng về.
Có bạn nào cũng thi không nhỉ ?
Đề thi trắc nghiệm 60 câu. Không đánh đố lắm nhưng bao quát kiến thực kế toán ngân hàng.
Có cả 5 câu IQ nữa. ;))

Lời nói thật

SCB là nơi tổ chức thi tuyển bài bản nhất, nhưng cũng là nơi chọn lựa người một cách lạ kỳ nhất.

Năm 2011, SCB tổ chức thi tuyển rầm rộ tại Đà Nẵng với gần 500 ứng viên tham gia.

Cuối cùng nguời được chọn là người thi có điểm thấp nhất và hiển nhiên là không đủ điểm.

Lý do đơn giản: Đó là người của Bà Giám Đốc Đà Nẵng - Vũ Kim Dung gửi.

Còn lại hàng trăm ứng viên kia chỉ thi làm chân gỗ.

Đau đớn thay.

Đừng nên kỳ vọng nhiều các bạn nhé, nhưng đi thi ở SCB là kinh nghiệm quý để đi thi các ngân hàng khác.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,235
Thành viên mới nhất
baychinkingtoe
Back
Bên trên