Review Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài gòn - SCB

Mình vừa mới phỏng vấn và đỗ SCB, mình chia sẻ kinh nghiệm với các bạn tí tẹo nhé, hy vọng có ích cho các bạn :D.
Hôm mình phỏng vấn là CN ngoài HN, vị trí CV GDV . CN có 2 người phỏng vấn, 1 anh là GĐ chi nhánh, 1 chị là trưởng bộ phận kế toán, còn có 3 người trong Hội sở pv qua camera nữa. Ban đầu cũng bảo giới thiệu về bản thân (mình chỉ giới thiệu đơn giản thôi nhưng anh Giám đốc yêu cầu phải nói cả gia đình làm gì, nhà có bao nhiêu người, sở thích, quá trình học tập, các chứng chỉ đạt được, trình độ tiếng anh tin học ra làm sao, các công việc trước đây). Như kiểu trong Đơn ứng tuyển có cái j thì gần như mình nói ra hết luôn :D.
Sau đó anh Giám đốc có hỏi về nghiệp vụ. Chủ yếu là hỏi những quy trình rất gần với GDV như mở tài khoản như thế nào, giấy tờ ra làm sao..... và xoáy quanh câu nghiệp vụ đã được hỏi. Mình nghĩ các bạn thi nên ôn nhiều nghiệp vụ vào nhé, vì chủ yếu hỏi nhiều nghiệp vụ thôi :D.
Chị còn lại thì hỏi ứng xử có 1 câu thôi, hỏi về việc KH quen của NH đến xin mở sổ TK nhưng lại gọi điện cho mình bảo mở tk trước, 15p sau họ mang tiền đến thì xử lý như nào.
Sau đó mấy chị trong Hội sở có hỏi vài câu liên quan đến nghiệp vụ nữa (ngắn gọn thui) là hết.
Các bạn cứ ôn chắc nghiệp vụ + hiểu vè các sản phẩm của SCB (vì có hỏi cả về sản phẩm của SCB đó) là ổn thui.
Chúc các bạn phỏng vấn sau may mắn nha :D

Chúc mừng bạn đa đô SCB nha.
Tiện thể, Bạn ơi, cho mình hỏi xiu:
SCB có thông báo cho bạn:
1/ thử việc: lương bao nhiêu? Chỉ tiêu hđ mỗi tháng bao nhieu ko?
2/ chính thức: lương bao nhiêu? Chỉ tiêu hđ mỗi tháng bao nhieu ko?
Cảm ơn bạn nhiều.

Mình vừa mới phỏng vấn và đỗ SCB, mình chia sẻ kinh nghiệm với các bạn tí tẹo nhé, hy vọng có ích cho các bạn :D.
Hôm mình phỏng vấn là CN ngoài HN, vị trí CV GDV . CN có 2 người phỏng vấn, 1 anh là GĐ chi nhánh, 1 chị là trưởng bộ phận kế toán, còn có 3 người trong Hội sở pv qua camera nữa. Ban đầu cũng bảo giới thiệu về bản thân (mình chỉ giới thiệu đơn giản thôi nhưng anh Giám đốc yêu cầu phải nói cả gia đình làm gì, nhà có bao nhiêu người, sở thích, quá trình học tập, các chứng chỉ đạt được, trình độ tiếng anh tin học ra làm sao, các công việc trước đây). Như kiểu trong Đơn ứng tuyển có cái j thì gần như mình nói ra hết luôn :D.
Sau đó anh Giám đốc có hỏi về nghiệp vụ. Chủ yếu là hỏi những quy trình rất gần với GDV như mở tài khoản như thế nào, giấy tờ ra làm sao..... và xoáy quanh câu nghiệp vụ đã được hỏi. Mình nghĩ các bạn thi nên ôn nhiều nghiệp vụ vào nhé, vì chủ yếu hỏi nhiều nghiệp vụ thôi :D.
Chị còn lại thì hỏi ứng xử có 1 câu thôi, hỏi về việc KH quen của NH đến xin mở sổ TK nhưng lại gọi điện cho mình bảo mở tk trước, 15p sau họ mang tiền đến thì xử lý như nào.
Sau đó mấy chị trong Hội sở có hỏi vài câu liên quan đến nghiệp vụ nữa (ngắn gọn thui) là hết.
Các bạn cứ ôn chắc nghiệp vụ + hiểu vè các sản phẩm của SCB (vì có hỏi cả về sản phẩm của SCB đó) là ổn thui.
Chúc các bạn phỏng vấn sau may mắn nha :D
Thế b đã trả lời tình huống ấy ntn? Có thể chia sẻ cho mọi người luôn đc ko ^^

chảo các bạn, có bạn nào được gọi phỏng vấn SCB tại TPHCM cho đợt test ngày 18/4/2015 vị trị GDV ko vậy? ????
Mình có mail hỏi lại nhưng ko thấy phản hồi ... Có nên gọi đt trực tiếp hỏi ko ?

bình thưởng những ngân hàng khác rất nhanh, chỉ trong 1 tuần là nhận được hồi âm rồi. không hiểu đậu hay rớt nữa ?? Ai được gọi pv rùi báo cho tụi mình biết để tìm việc mới với ... hix...

SCB Thi trắc nghiệm và anh văn nếu đậu người ta sẽ thông báo phỏng vấn.

TRONG THỜI GIAN BAO LÂU LÀ CÓ KẾT QUẢ VẬY BẠN ? AV MÌNH 14/30, NV 45/80 CƠ HỘI CÓ ĐẬU KO ?

TRONG THỜI GIAN BAO LÂU LÀ CÓ KẾT QUẢ VẬY BẠN ? AV MÌNH 14/30, NV 45/80 CƠ HỘI CÓ ĐẬU KO ?
SCB hình như k báo kq đâu bạn, tuyển ở chi nhánh nên chắc lấy ít, bạn thi vị trí gì ? GDV à, mình cũng mới thi đợt tháng 4 ý, cũng tạch r, AV 18/30 và nvu 47/80 :((( , đậu thì đã đc tham gia pv, tìm kiếm cơ hội khác thôi.

MÌNH NGHE NÓI 50% LÀ ĐẦU RÙI MÀ, BẠN CAO HƠN MÌNH VẬY CŨNG RỚT HẢ ? HÔM QUA MÌNH ĐƯỢC NSU GỌI BẢO LÀ CHUYỂN HỒ SƠ MỈNH QUA CALL CENTER, ĐI LÀM CA. MÌNH CŨNG CHẲNG HIỂU LUÔN

MÌNH NGHE NÓI 50% LÀ ĐẦU RÙI MÀ, BẠN CAO HƠN MÌNH VẬY CŨNG RỚT HẢ ? HÔM QUA MÌNH ĐƯỢC NSU GỌI BẢO LÀ CHUYỂN HỒ SƠ MỈNH QUA CALL CENTER, ĐI LÀM CA. MÌNH CŨNG CHẲNG HIỂU LUÔN
thế hả c, mình k đc gọi gì cả, 50% là đậu chắc chỉ trong các đợt tuyển dụng tập trung thôi c ah, còn đây về các chi nhánh chỉ lấy ít chắc khoảng 1,2 ng thôi, t đoán thế :D , ksao có thể do mình chưa tập trung ôn nhiều :((, mà đề thi nvu hỏi rộng, dài mà nhiều thật :(( , nhiều cái t chưa cả đọc qua cơ :3 , t xác định toạch từ kkhi thi xong r, vì cũng hỏi mấy bạn thi xong lúc đấy, có mấy bạn 50/80 mà nên xđ luôn.

Bạn thi tuyển SCB khu vực nào vậy bạn? mình test 11/4 mà cũng chẳng thấy hồi âm

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,643
Thành viên mới nhất
byker159
Back