Review Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài gòn - SCB

Bạn ơi, bạn cho mình hỏi SĐT bên phòng nhân sự của SCB với. Hihi. Mình có apply tại Hội sở, đang chờ kết quả Test. Cảm ơn bạn nhiều nha. :)
Bạn gọi (08) 3923 0666 nhé. Số nội bộ là 707. Bạn hỏi anh/chị nào phụ trách tuyển dụng là gặp đc anh nào đó đấy.

cho mình hỏi câu này nhe, bạn nào bik giải đáp hộ nhé, thanks!
câu 1: Một khách hàng dùng 1 thẻ đưa vào máy. Sau khi nhập số nhận dạng cá nhân của mình, anh ta rút ra một khoản tiền bằng cách ghi nợ vào tài khoản cá nhân. Đó là loại thẻ nào ?
A/ thẻ tín dụng quốc tế
B/ thẻ tín dụng nội địa
C/ thẻ ATM
D/ cả A, B, C đều đúng

câu 2: Khi áp dụng phương thức thanh toán thư tín dụng (L/C), bên xuất khẩu đã giao hàng hóa không đúng với hợp đồng, Ngân hàng phục vụ người nhập khẩu phải:
A/ từ chối trả tiền.
B/ trả tiền cho bên xuất khẩu do chứng từ phù hợp với các điều kiện, điều khoản của L/C.
C/ trả tiền nhưng giữ lại một phần để thanh toán sau.
D/ hủy hợp đồng do người nhập khẩu yêu cầu.
mình nghĩ là C ha?

câu 3: kh A đến nh để bán usd, kh B đến nh để mua usd với mục đích để mua xe ô tô trong nước. hỏi nh sẽ cung cấp dịch vụ đc cho kh nào?
A. kh A
B. kh B
C. ko ccap đc cho A&B
đáp án đúng là A. theo luật, khi kh mua usd thì fai chứng minh mục đích sử dụng ngoại tệ. mình thấy mục đích của kh B đúng mà tại sao nh ko chấp nhận?

cho mình hỏi câu này nhe, bạn nào bik giải đáp hộ nhé, thanks!
câu 1: Một khách hàng dùng 1 thẻ đưa vào máy. Sau khi nhập số nhận dạng cá nhân của mình, anh ta rút ra một khoản tiền bằng cách ghi nợ vào tài khoản cá nhân. Đó là loại thẻ nào ?
A/ thẻ tín dụng quốc tế
B/ thẻ tín dụng nội địa
C/ thẻ ATM
D/ cả A, B, C đều đúng

câu 2: Khi áp dụng phương thức thanh toán thư tín dụng (L/C), bên xuất khẩu đã giao hàng hóa không đúng với hợp đồng, Ngân hàng phục vụ người nhập khẩu phải:
A/ từ chối trả tiền.
B/ trả tiền cho bên xuất khẩu do chứng từ phù hợp với các điều kiện, điều khoản của L/C.
C/ trả tiền nhưng giữ lại một phần để thanh toán sau.
D/ hủy hợp đồng do người nhập khẩu yêu cầu.
mình nghĩ là C ha?

câu 3: kh A đến nh để bán usd, kh B đến nh để mua usd với mục đích để mua xe ô tô trong nước. hỏi nh sẽ cung cấp dịch vụ đc cho kh nào?
A. kh A
B. kh B
C. ko ccap đc cho A&B
đáp án đúng là A. theo luật, khi kh mua usd thì fai chứng minh mục đích sử dụng ngoại tệ. mình thấy mục đích của kh B đúng mà tại sao nh ko chấp nhận?
Theo mình câu 1 đáp án D.
Câu 2 đáp án A.
Câu 3 đáp án A. Trong lãnh thổ Việt Nam, các giao dịch mua bán thông thường không được niêm yết giá và thanh toán bằng ngoại tệ. :D Biết thế chứ không rõ luật nào cả.

uh, mình đã tìm thấy luật này rồi hjhj đây nè
Pháp lệnh Ngoại hối của UBTVQH số 28/2005/PL-UBTVQH11 ngày 13/12/2005: Trên lãnh thổ Việt Nam, mọi giao dịch, thanh toán, niêm yết, quảng cáo của người cư trú, người không cư trú không được thực hiện bằng ngoại hối, trừ các giao dịch với tổ chức tín dụng, các trường hợp thanh toán thông qua trung gian gồm thu hộ, uỷ thác, đại lý và các trường hợp cần thiết khác được Thủ tướng Chính phủ cho phép.

còn câu này đã có uber nào giải chưa?

Theo mình câu 1 đáp án D.
Câu 2 đáp án A.
Câu 3 đáp án A. Trong lãnh thổ Việt Nam, các giao dịch mua bán thông thường không được niêm yết giá và thanh toán bằng ngoại tệ. :D Biết thế chứ không rõ luật nào cả.
Ủa bạn ơi, nếu là "ghi nợ vào TK cá nhân" thì phải là C - thẻ ATM chứ nhỉ? Thẻ tín dụng thì sẽ ghi số tiền vào TK vay tại NH mà?

Cho mình hỏi nộp hs GDV vao SCB bao lau thì sẽ có thông báo đi test zi mọi người

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,110
Tổng số thành viên
351,960
Thành viên mới nhất
Etta James Merc
Back
Bên trên