Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng HSBC

Có bạn nào có thông tin về tuyển dụng direct sale ở HSBC ko nhỉ?
Tớ có tìm ở Man Power nhg chưa thấy j` cả, hix hix
Tớ đang có ý định làm sale ở HSBC mà ko có thông tin j` cả

Bạn mình mới làm năm ngoái 2011 thôi. Cũng fulltime đấy bạn. Bạn cố gắng lên. Cơ hội thật sự tốt đấy bạn.

Xin chào mọi người! Cả nhà cho mình xin ý kiến về việc thực tập fulltime 6 tháng tại HSBC được không? Mình mới tốt nghiệp và cũng đang thất nghiệp, vậy thì mình nên chọn đi thực tập tại HSBC hay là vẫn tiếp tục tìm 1 công việc nhân viên chính thức. Xin các bạn cho ý kiến dùm mình. Thanks all!!!

cậu ơi cho mình hỏi quy trình test và phỏng vấn intern ở HSBC như thế nào vậy? tất cả các vòng đều là tiếng anh hêt à?

có bạn nào apply internship ở HSBC được hồi âm ko? mình apply cũng lâu rồi mà chả thấy gì, vào check phần "viewed by employer" toàn là "No" thôi. Bạn nào có kinh nghiệm share cho mọi người tí đi :(

đến 25/10 mới hết hạn nộp hồ sơ mà bạn, lúc đấy employer mới check chứ. yên tâm chờ đợi đi bạn :p
có bạn nào apply internship ở HSBC được hồi âm ko? mình apply cũng lâu rồi mà chả thấy gì, vào check phần "viewed by employer" toàn là "No" thôi. Bạn nào có kinh nghiệm share cho mọi người tí đi :(

thấy các bạn nói là xem thông tin trên manpower. sao mình vào trang đấy mà không biết xem kiểu gì nhỉ?

phỏng vấn ở HSBC thì chủ yếu là bằng tiếng anh hết các bạn ạ! Bạn ứng tuyển ở vị trí nào sẽ được phỏng vấn với trưởng phòng ở vị trí đó, tùy yêu cầu mà pv có thể 1 vòng, 2 vòng.
Pv chủ yếu xoay quanh khả năng thích ứng với công việc DSA: nhanh nhẹn, đàm phán tốt, có khả năng thuyết phục.
Về lương và chế độ đãi ngộ ở HSBC thì rất là tốt. Tính chất cv cũng giúp học hỏi được nhiều: các mặt training kỹ càng, sản phẩm của HSBC cũng đa dạng.
Các bạn cứ tự tin pv chắc là ok đấy ^^
Gud luck to all! :*

mình chưa đi pv tiếng anh bao h cả, giao tiếp cũng ko lun, tuy rằng vừa thi toeic dc hơn 800 nhưng rút cục vẫn ko áp dụng dc vô công việc, mất tự tin cái khoản này quá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,509
Thành viên mới nhất
pk88us
Back
Bên trên