Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng HSBC

Có bạn nào có thông tin về tuyển dụng direct sale ở HSBC ko nhỉ?
Tớ có tìm ở Man Power nhg chưa thấy j` cả, hix hix
Tớ đang có ý định làm sale ở HSBC mà ko có thông tin j` cả

vị trí DSA ở bên ANZ chỉ thuộc vào loại CTV thôi bạn ạ . Lương cứng là 2 triệu ( nếu đủ ngày công ) + bonus . Bạn sẽ bị giữ lại 20% trong 3 tháng để làm thưởng ( cái này chán này , kiểu như trói chân ấy ) và không hề có đãi ngộ , nhưng mỗi tháng đều có tổ chức event cho nv khá hay và vui :X . Trên thực tế đối với sinh viên ra trường sau 3 tháng làm việc trở lên bạn sẽ cảm thấy mình chững chạc tự tin rất nhiều , nói chung nó là một bãi tập cho bạn đáng để thử trước khi muốn thi tuyển ở những vị trí khắc nghiệt hơn :D . Mình cũng từng như vậy , đến h mình và những nhân viên cũ ở ANZ vẫn chơi thân với nhau :D mặc dù mỗi người làm một nơi

Xin chào mọi người! Cả nhà cho mình xin ý kiến về việc thực tập fulltime 6 tháng tại HSBC được không? Mình mới tốt nghiệp và cũng đang thất nghiệp, vậy thì mình nên chọn đi thực tập tại HSBC hay là vẫn tiếp tục tìm 1 công việc nhân viên chính thức. Xin các bạn cho ý kiến dùm mình. Thanks all!!!

Bạn ơi cho mình hỏi làm thế nào để apply chương trình thực tập của HSBC thế?

Mình apply cũng lâu rồi. Cũng theo các bước trang web hướng dẫn đó bạn.
Ban ơi, lúc đó là có đợt tuyển hay bạn cứ nộp thôi vì mình thấy các vị trí khác thì chọn apply now là dc nhưng intern mình chag bit nộp thế nào? mình cũng muốn nộp intern hsbc lắm, bạn giúp mình vs. Thank bạn nhiu nha! mà mình cũng dag thất nghiệp giống bạn nên theo mình bạn cứ thử làm ở hsbc đi, chắc chắn học hỏi đc nhiu, mà cũng vẫn có lương mà :)

Xin chào mọi người! Cả nhà cho mình xin ý kiến về việc thực tập fulltime 6 tháng tại HSBC được không? Mình mới tốt nghiệp và cũng đang thất nghiệp, vậy thì mình nên chọn đi thực tập tại HSBC hay là vẫn tiếp tục tìm 1 công việc nhân viên chính thức. Xin các bạn cho ý kiến dùm mình. Thanks all!!!

Mình có một người bạn cũng từng làm intern của HSBC và sau quá trình thực tập thì bạn ý được nhận chính thức luôn nhưng không làm vì đi du học. Theo mình thì nếu bạn apply vào vị trí intern ở HSBC và được nhận là một cơ hội rất tốt. Ở HSBC cũng có lương giành cho các bạn thực tập, mức lương này còn cao hơn là bạn đi làm nhân viên chính thức ở một số ngân hàng khác và mình nhớ không nhầm thì bạn mình trước đây được 8tr/tháng. Môi trường ở đấy rất là chuyên nghiệp và sẽ sử dụng chủ yếu tiếng anh trong giao tiếp. Thực tấp tốt thì giữ lại làm nhân viên chính thức luôn. Bạn thử suy nghĩ xem nhé

Bạn ơi, cho mình hỏi bạn của bạn thực tập cách nay lâu chưa bạn, cũng fulltime giong minh 6 tháng phải không? Mình cũng hi vọng được giữ lại làm nhân viên chính thức.hihi. Thanks ban nhiều!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên