Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng HSBC

Có bạn nào có thông tin về tuyển dụng direct sale ở HSBC ko nhỉ?
Tớ có tìm ở Man Power nhg chưa thấy j` cả, hix hix
Tớ đang có ý định làm sale ở HSBC mà ko có thông tin j` cả

Vị trí này ở HSBC thì tớ ko rõ, nhưng ở ANZ thì khá đơn giản, công việc chủ yếu là bán thẻ, sẽ có 1 mức lương cố định nếu đi làm đủ ngày và đảm bảo chỉ tiêu tối thẻ (tầm 3-5 thẻ/tháng) rơi vào khoảng từ 50$ đến 75$, tiền lương càng cao nếu bạn bán đc càng nhiều thẻ.
Vì là bán thẻ, nên họ tuyển cũng khá dễ (ANZ) chủ yếu là bạn nhanh nhẹn 1 tý là đc, phỏng vấn tiếng Việt, hỏi về mấy cái hiểu biết chung về thẻ nói chung và thẻ của ANZ. Tớ thấy rất it ng bi trượt.
Nghe nói vị trí này ở HSBC cùng tương tự, tuy nhiên, lương bên ý ổn hơn nên tớ nghĩ là đk cũng sẽ khó hơn 1 tý. Thường thì tớ hay thấy 1 số bạn làm ở ANZ lấy kinh nghiệm, sau đó sang HSBC :D

bạn nào đã từng thi tuyển tại HSBC chia sẻ cho bà con với ^^
Về môi trường và lương thưởng thì theo thông tin mình đc biết là ANZ vẫn tốt hơn đúng ko ? Nếu ko thì bạn nào có thể cho mình biết thêm đc ko
Tks

Vị trí này ở HSBC thì tớ ko rõ, nhưng ở ANZ thì khá đơn giản, công việc chủ yếu là bán thẻ, sẽ có 1 mức lương cố định nếu đi làm đủ ngày và đảm bảo chỉ tiêu tối thẻ (tầm 3-5 thẻ/tháng) rơi vào khoảng từ 50$ đến 75$, tiền lương càng cao nếu bạn bán đc càng nhiều thẻ.
Vì là bán thẻ, nên họ tuyển cũng khá dễ (ANZ) chủ yếu là bạn nhanh nhẹn 1 tý là đc, phỏng vấn tiếng Việt, hỏi về mấy cái hiểu biết chung về thẻ nói chung và thẻ của ANZ. Tớ thấy rất it ng bi trượt.
Nghe nói vị trí này ở HSBC cùng tương tự, tuy nhiên, lương bên ý ổn hơn nên tớ nghĩ là đk cũng sẽ khó hơn 1 tý. Thường thì tớ hay thấy 1 số bạn làm ở ANZ lấy kinh nghiệm, sau đó sang HSBC :D
uh, tớ từng làm ở ANZ, giờ đang muốn sang HSBC, nhg gửi CV ở Man Power, chưa thấy hồi âm j` :((

Bạn ơi, lương thưởng ở HSBC tốt hơn ANZ àh? Có phải ban đầu bạn làm vị trí DSA (Direct Sales Agent) ở ANZ hok?
về lương thưởng thì HSBC tốt hơn, nhg cũng áp lực hơn thì phải
ANZ giờ tăng lương cứng lên rồi, áp lực cũng tăng lên luôn
ban đầu tớ làm DSA ở sở giao dịch, giờ thì đội sales ko ở sở giao dịch nữa, chuyển về Cầu Giấy rồi
thay DSM, cơ chế cũng thay đổi

ui, tớ vừa dc gọi pv vị trí này ở ANZ vào chiều mai. ko bít lương thưởng thế nào. hiện tớ đang làm cho bên đông á lương thử việc 4,5 tr. theo các bạn tớ có nên đi pv ko? tớ đang phân vân wa! các bạn cho lời khuyên nhé!

ui, tớ vừa dc gọi pv vị trí này ở ANZ vào chiều mai. ko bít lương thưởng thế nào. hiện tớ đang làm cho bên đông á lương thử việc 4,5 tr. theo các bạn tớ có nên đi pv ko? tớ đang phân vân wa! các bạn cho lời khuyên nhé!
Cứ pv đi bạn, khi nào có kq thì tính tiếp. Thử việc ở DAB 4.5tr là cao rùi đó tuy nhiên lương chính thức thì cũng k cao hơn lương thử việc là mấy. Mình k biết bạn làm ở vị trí nào nhưng làm DAB thì nhàn nhưng lâu lâu mới đc lên lương, nếu cố gắng thì người ta sẽ tạo điều kiện cho bạn thăng tiến. Còn về môi trường bên ANZ thì mình chưa tìm hiểu đc nhưng nghe nhỏ bạn làm bên HSBC nói là người bên đó hay nhảy qua ANZ khi có điều kiện. Nếu thích phiêu lưu thì bạn cũng nên thử 1 lần xem sao.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên