Review Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng An Bình (ABBANK)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cho mình hỏi vô ABBank thì làm gì vậy bạn? CV quan hệ khách hàng ấy. Người mới vào ngành, mình cảm thấy ABBank cũng ok. Nhưng với khung cơ bản hiện nay ABBank áp lãi đầu vào hơi cao so với các banks khác, như vậy chạy chỉ tiêu đầu ra nhức óc, chỉ sợ vô mới 2 tháng lại bị out không? Không chỉ ABBank, mà hiện nay NH nào cũng vậy.

Cám ơn bạn! :) Có thể tiết lộ thêm ít thông tin ko bạn? Đề có khó lắm ko, trắc nghiệm tiếng Việt hay Tiếng Anh thế bạn? :)
Hôm trước mình cũng đi thi tuyển ở Hoàng Cầu vị trí QHKH. Gồm có IQ và Nghiệp vụ. Trắc nghiệm hết nhé. Nên mang theo máy tính để làm phần IQ. Chúc bạn thi tốt. :D

Cám ơn bạn! :) Có thể tiết lộ thêm ít thông tin ko bạn? Đề có khó lắm ko, trắc nghiệm tiếng Việt hay Tiếng Anh thế bạn? :)
Hôm mình thi thì Tiếng việt hết bạn à. IQ 40 câu trong 30p, Nghiệp vụ cũng 40 câu hình như 50p. Kinh nghiệm của mình là cứ tua một lượt câu nào dễ làm trc để cân đối thời gian làm bài. Đề cũng không đến nỗi quá khó, chủ yếu tập trung vào câu hỏi tình huống, các quy định cho vay và huy động của Ngân Hàng thương mại, chứng từ L/C, hay trắc nghiệm về phẩm chất cho vị trí ứng tuyển..v.v Chúc bạn thi tốt :D

Hôm mình thi thì Tiếng việt hết bạn à. IQ 40 câu trong 30p, Nghiệp vụ cũng 40 câu hình như 50p. Kinh nghiệm của mình là cứ tua một lượt câu nào dễ làm trc để cân đối thời gian làm bài. Đề cũng không đến nỗi quá khó, chủ yếu tập trung vào câu hỏi tình huống, các quy định cho vay và huy động của Ngân Hàng thương mại, chứng từ L/C, hay trắc nghiệm về phẩm chất cho vị trí ứng tuyển..v.v Chúc bạn thi tốt :D
Cám ơn bạn! Những thông tin rất quý báu :)

Đọc đề thi mấy năm trước hãi quá. Bây giờ mà thi tự luận về tín dụng thì chắc ngất mất :(

hôm nay mình vừa đi thi ở abbank về, lo quá không biết họ tuyển dụng bao nhiêu người

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên