Review Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng An Bình (ABBANK)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Đã có bạn nào được gọi sau đợt thi ở hải phòng vị trí thẩm định ngày 05/10 chưa ??

a/c ơi, ai thi an bình vị trí gdv rùi cho e hỏi với.
k bít là các vòng thi thêa nào ah? hnay e dc gọi mà nghe mơ hồ k biết là test hay pv, hỏi a gọi đến thì a ý bảo đến thì biết, lại còn có vẻ bực mình nữa, hix. mọi người giúp e nhé, với nếu tiện cho e hỏi luôn nội dung bài test ah. thanks a c nhìu nhìu
ngày kia e thi rùiiiiiiiiiiiiiii

Thi sơ tuyển là đến thuyết trình nhóm bạn nhé. Thường ng ta sẽ chia theo danh sách, khoảng 8-10 người/ 1 nhóm. Sau đấy là chọn 1 chủ đề, cả nhóm thảo luận khoảng 30p rồi lần lượt từng nhóm lên thuyết trình. Cả nhóm đứng lên bục như kiểu sân khấu ấy, có thể 1,2 người đại diện trình bày nhưng tốt nhất là nên có sự tham gia của tất cả nhóm. Trình bày khoảng 15p sẽ đến lượt các nhóm khác đặt câu hỏi phản biện. Hội đồng tuyển dụng cũng đặt câu hỏi. Ko có j khó đâu nhưng bạn nào lên nói thì sẽ gây đc sự chú ý hơn. Và trong quá trình thảo luận các nhà tuyển dụng cũng đi vòng quanh quan sát xem thái độ làm việc nhóm của các bạn ntn. Bạn nào đặt câu hỏi cho các nhóm khác cũng đc thêm điểm nhé. Tinh thần chung là tích cực tham gia, chém gió nhiệt tình và gây sự chú ý ;)
Chúc các bạn thi tốt :X

cho e hỏi là chủ đê thường được chọn là gì ah|? là mình tự chọn ah.? hay nên chọn chủ đề ntn thì ghi điểm ah? giúp e nhé
Thi sơ tuyển là đến thuyết trình nhóm bạn nhé. Thường ng ta sẽ chia theo danh sách, khoảng 8-10 người/ 1 nhóm. Sau đấy là chọn 1 chủ đề, cả nhóm thảo luận khoảng 30p rồi lần lượt từng nhóm lên thuyết trình. Cả nhóm đứng lên bục như kiểu sân khấu ấy, có thể 1,2 người đại diện trình bày nhưng tốt nhất là nên có sự tham gia của tất cả nhóm. Trình bày khoảng 15p sẽ đến lượt các nhóm khác đặt câu hỏi phản biện. Hội đồng tuyển dụng cũng đặt câu hỏi. Ko có j khó đâu nhưng bạn nào lên nói thì sẽ gây đc sự chú ý hơn. Và trong quá trình thảo luận các nhà tuyển dụng cũng đi vòng quanh quan sát xem thái độ làm việc nhóm của các bạn ntn. Bạn nào đặt câu hỏi cho các nhóm khác cũng đc thêm điểm nhé. Tinh thần chung là tích cực tham gia, chém gió nhiệt tình và gây sự chú ý ;)
Chúc các bạn thi tốt :X

cho e hỏi là chủ đê thường được chọn là gì ah|? là mình tự chọn ah.? hay nên chọn chủ đề ntn thì ghi điểm ah? giúp e nhé

Đề thi gần nhất chi nhánh Hưng Yên là: lập kế hoạch huy động vốn tại địa bàn Hưng Yên nhé. Thuyết trình nhóm trong vòng 10p :)

Chủ đề bốc thăm e nhé. Mỗi nơi 1 kiểu nhưng nói chung là k khó đâu. Chủ yếu xem mình có tinh thần làm việc nhóm k và mình có thể hiện đc bản thân hay ko thôi. Như nhóm c cả nhóm cùng nói nên pass gần hết. Có 1 bạn đuối quá nên out thui. Hehe như c thì làm nhóm trưởng chỉ phát biểu mỗi câu giới thiệu nhóm thôi nè :)) K cần căng thẳng đâu e, thư giãn đi ;)

ai thi vị trí QHKH ở HP ngày 8/11 này không nhỉ?? gmail t là hoan9988

mọi người trao đổi nhỉ!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,794
Thành viên mới nhất
alialial1216