Review Thi tuyển và phỏng vấn và Ngân hàng Nam Á - NAB

xin chào các bạn, mình chuẩn bị phỏng vấn vào ngân hàng nam á, mà mình chẳng biết gì về ngân hàng nam á, các bạn có thể cho mình biết về mức lương cán bộ tín dụng ở đây là bao nhiêu không?và ngân hàng này làm việc như thế nào ko?cảm ơn các bạn nhé

Chào các bạn. Mình là thành viên mới. Mình mới đi thi ở ngân hàng Nam Á về, mình cũng chưa có kết quả cụ thể nhưng mình xin được chia sẻ để các bạn quan tâm có thể tham khảo.
1. Về thời gian, địa điểm:
Mình nộp CV qua mail ngày 12/3 và có mail phản hồi tự động, đến chiều ngày 23/3 thì có anh bên ngân hàng gọi điện hẹn mình đi thi, như một số ngân hàng bạn mình đang làm thì nói thông báo qua mail. Cá nhân mình thấy gọi điện thông báo trực tiếp rất hay để chắc chắn rằng ứng viên đã tiếp nhận được thông tin. Sáng ngày 25/3 mình thi tại chi nhánh Hà Nội, địa chỉ ở Kim Mã.
2. Về nội dung thi:
Chia làm 5 phần, trong đó có 4 phần trắc nghiệm gồm: IQ, chuyên ngành, tiếng Anh ngữ pháp, tiếng Anh đọc hiểu văn bản. Còn 1 phần trả lời tình huống thì gõ trực tiếp trên máy.
Mình nhận xét cụ thể về phàn trắc nghiệm như sau: Về phần IQ mình thấy rất dễ, kiểu điền số hay điền hình còn thiếu, 1 số câu liên quan đến kiểu như "x người làm y việc trong z giờ, vậy a người làm b việc trong bao lâu".
Về chuyên ngành thì mình thấy cũng cần suy nghĩ nhiều nhưng cơ bản đều là kiến thức về vĩ mô, tiền tệ, cũng khá vừa sức với ứng viên.
Về tiếng Anh ngữ pháp thì mình không nhận xét vì đây không phải thế mạnh của mình, mình cũng làm được một ít, còn lại cũng hên xui lắm.
Về tiếng Anh đọc hiểu, đoạn văn khá dài nên các bạn phải lăn chuột liên tục để đọc đoạn văn và đọc câu hỏi. Hoặc trình độ dịch của bạn phải tốt để có thể tìm được câu trả lời nhanh.
3. Về các vấn đề khác:
Vì mình đến nơi là thi luôn nên không kịp hỏi các bạn đến thi cùng những vị trí gì, nhưng mình thấy nam nhiều hơn nữ nên đoán chắc toàn thi QHKH như mình.
Mỗi phòng thi có khoảng 6 đến 7 máy, các anh trong phòng vui vẻ hỏi thăm thí sinh tạo tâm lý thoải mái. Mình đánh giá rất cao việc này.
Sau khi nộp bài mình có hỏi anh coi thi ở đấy thì anh ấy bảo nếu đỗ thì ngân hàng sẽ gọi báo. Nếu thi qua thì sẽ phỏng vấn. Mình cũng không tiện hỏi nhiều vì mình thi xong thì còn các bạn sau vào thi.
4. Kết.
Trên đây là những chia sẻ của mình về kỳ thi 25/3 vừa rồi tại Hà Nội, địa chỉ Kim Mã. Bạn nào thi cùng mình hôm ấy mà đọc được thì inbox cho mình biết với. Chúc các bạn có kết quả tốt.

Bạn có kết quả chưa. Hnay mình đi nhận việc mỗi mình bùn quá T_T

Em cũng đang rức tò mò mí khoản này, chế độ lương thưởng của nhân viên kế toán giao dịch của ngân hàng Nam Á hiện gừ là bao nhiu ạh? Nhân viên mới cũng như người có kinh nghiệm 3,4 năm? Có bác nào bít thì chỉ giáo cho em với. Em thank các bác nhìu nhìu! he

NamABank lương bình quân 6 tr QHKH. Phỏng vấn có thể 2 vòng hoặc 3 vòng. cụ thể là hội đồng phỏng vấn, đậu thì tới Phó TGĐ, đậu tiếp thì coi như được nhận. Còn cửa ải cuối cùng là đi phỏng vấn lòng vòng các Giám đốc chi nhánh tính phù hợp, giám đốc nào nhận thì làm ở đó.
Lương thử việc 2 tháng tầm 4.5 triệu.
b ơi, b biết lương gdv bên nam á thế nào ko ạ? chế độ bên đó có tốt ko ạ? cám ơn b

Nam Á thi tuyển Tp HCm tổ chức ở đâu ah, em có nhận được cuộc gọi lên thi tuyển nhưng em xin cái mail tg địa điểm bên nhân sự ừ rồi em đợi mãi chả thấy. Giúp em vs!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back
Bên trên