Review Thi tuyển và phỏng vấn ABBANK

Mình mới nhận được tin nhắn đến sơ tuyển vào ABBANK mừ chưa bít zì về cách thức sơ tuyển, thi tuyển và phỏng vấn của NH này, mọi người chia sẻ với nhé, cảm ơn cả nhà :-bd

có bác nào sáng nay thi ABBANK thuyết trình thì cho ý kiên cái. thanks

Mình này. Sáng 8 rưỡi đã bắt đầu. co khoảng hơn 40 người chia thành 4 nhóm (nha tuyển dụng chia). Mỗi nhóm có 15 phút chuẩn bị 1 đề tài bất kì để thuyết trình, không nhất thiết fai về ngân hàng. Mình nghĩ sơ loại nay ng ta chấm chủ yếu về cách diễn đạt, khả năng thuyết trình do vậy quan trọng là fai tự tin hic khoản này thì mình hơi kém 1 tí :(

1Nhom khoảng 10ng vậy mọi người có đc phát biểu hết không hay cử đại diện b???
Nhóm bạn thuyết trình thế nào ổn cả chứ Chickenngongac

Cố gắng tối đa để các thành viên trong nhóm đều có thể tt, nếu ko thì các ban chưa có cơ hội tt sẽ trả lời các câu hỏi do các nhóm đặt ra, cái quan trọng là ai cũng fai nói chứ im lặng là tự mình out luôn rồi :)

Các bạn thi vào chuyên viên QHKH qua 4 vòng
+ Thuyết trình theo nhóm chủ đề tự chọn
+ IQ bằng tiếng Anh, Nghiệp vụ và bài tập nghiệp vụ ( lập bảng cân đối kế toán, tính ROE, ROA..)
+ Phỏng vấn qua
+ Thuyết trình theo nhóm và chủ đề ngân hàng đưa ra ( toàn câu hỏi liên quan đến tiếp thị sản phẩm gì của ngân hàng cho doanh nghiệp và lập plan.. )

Nếu thực sự bạn nào chưa có kinh nghiệm thực tế làm viêc mà mới ra trường thì vòng 4 sẽ là vòng khó nhất, đòi hỏi rất nhiều kỹ năng cứng và kỹ năng mềm cần phải có. Đây là vòng quyết định mà nhà tuyển dụng loại trực tiếp

Sáng nay đang ngồi thì pít pít ( nhận được tin nhắn ) thông báo thi vòng 2 ngày 07/11. Bác nào có đề thi tuyển ABB cho mình xin với nhỉ :)
Ai qua vòng 1 vào điểm danh cái nhỉ

Chiều qua đi thi ABB khó quá. hiazzz quả này die rồi. Hôm qua ai làm được bài tập ko nhỉ ?

Trong số mấy chục người đi thi hôm qua chắc có 1/2 làm được, tức là ít nhất còn viết ra được vài ý đúng. bạn Vũ béo béo có thi thuyết trình sáng thứ 2 tuần trước đúng ko? hehe

chà chà. Bạn Thúy ngồi sau mình có làm được j ko vậy ? ngoảnh đi ngoảnh lại đã thấy bạn về lúc nào rồi "_"

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên