Review Thi tuyển và phỏng vấn ABBANK

Mình mới nhận được tin nhắn đến sơ tuyển vào ABBANK mừ chưa bít zì về cách thức sơ tuyển, thi tuyển và phỏng vấn của NH này, mọi người chia sẻ với nhé, cảm ơn cả nhà :-bd

Nghe nói bên anbinh thi 2 vòng thuyết trình theo nhóm: vòng 1 thuyết trình tự do chủ đề, vòng 2 bên nh chọn chủ đề thuyết trình.Bên nh này có cách thi tuyển cũng khá hay^^

@-)@-)Các bạn hôm trước đi thi viết bên AB hôm 2/10 đã có kết quả chưa? ai được gọi đi pv thì thông báo cho mọi người biết với nhé ^^

Mình cũng đã đi thi AB rồi, vòng sơ loại lần 1 như các bạn ở trên đã nói là thuyết trình nhóm. Đợt mình thi là mỗi nhóm gồm khoảng 10 người cùng một chủ đề để thuyết trình trong vòng 10 phút, vì vậy mỗi người chỉ đc trình bày chưa đầy 1 phút; các bạn nên chia mỗi người một bước trong chủ đề đã chọn và trình bày theo thứ tự từng người một. Nói chung là ở vòng này họ sẽ chấm ngoài hình và cách phong cách thuyết trình của các bạn. Quan trọng là phải thể hiện được sự tự tin nhé.
Hôm đó mình đến thi họ chỉ đc nghe khoảng năm ba câu trình bày của mình, rồi tuần sau gọi thi viết qua lại phỏng vấn face to face vòng cuối thì bị out.
Chúc các bạn thi tốt!

Có bạn nào nhận được điện thoại và email 10/10 đi phỏng vấn vòng 3 ở ABBank 279 Đội Cấn chưa vậy mọi người :D

Ok men, nhưng chửa biết là bên này phỏng vấn thế nào, hình như chưa có ai phỏng vấn cả thì phải, để hỏi thử xem nào

Hj. t cũng nhận được dt và mail mời đi pv rồi, hjx, mình được hẹn lúc 1h30 chiều, kiểu này chắc làm chuột bạch rồi :((

Chiều nay hình như khá nhiều Ubers đi phỏng vấn ABB nhỉ.

Chúc mọi người phỏng vấn tốt nhé.

Hì hì! Thank Toàn nhé

---------- Post added 10-10-2011 at 09:36 AM ----------

Chiều nay có vẻ k phải phỏng vấn các bạn à! t thấy hình như ai cũng được gọi lúc 1h30 đúng k? Nếu mà pv thì thường họ k gọi tới 1 lúc như vậy :D

Tớ vừa thi giao dịch viên cách đây 2 tuần. qua vòng 1. Mới nhận được thông báo mai đi phỏng vấn. Ai có kinh nghiệm share cho tớ với.
Thanks mọi người nhiều...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back