HOT Thi tuyển và làm việc trong LienVietPostBank

Chào các anh/chị trên diễn đàn. Chúc các anh/chị một ngày làm việc mới đầy hiệu quả và hăng say trong công việc.
Em lập topic này mong muốn được các anh /chị tư vấn về môi trường ở Liên Việt Postbank trong 2 vấn đề
- Thi tuyển
- Làm việc, các chế độ liên quan.
Em rất mong được các anh/chị cho ý kiến. Đặc biệt là những anh/chị nào đã từng thi, trúng tuyển và hiện đang làm việc tại Liên Việt ạ.
Em xin cảm ơn. :D

Re: Thi tuyển và làm việc trong Liên Việt Postbank

Gửi bạn,
LPB là 1 ngân hàng khá tốt, đặc biệt thường là ngân hàng chỉ định phục vụ các dự án ODA của các định chế tài chính cũng như chính phủ các nước trên thế giới tài trợ cho Việt Nam. Tuy nhiên, mảng tín dụng hiện vẫn phân chia theo hạn mức phán quyết tại từng chi nhánh mà chưa áp dụng phê duyệt tập trung. Nếu bạn muốn thay đổi, sao lại không thử bên MB xem, mình nghĩ bạn có kinh nghiệm nên sẽ có những lợi thế nhất định, đặc biệt tại các ngân hàng đang phát triển mạnh mẽ như MB :)
LPB là 1 NH rất tệ, từ hệ thống corebanking, HO, đến quy trình/quy chế cho vay, cách thức điều hành và thực hiện KPI, lương thưởng cũng rất tệ

LPB là 1 NH rất tệ, từ hệ thống corebanking, HO, đến quy trình/quy chế cho vay, cách thức điều hành và thực hiện KPI, lương thưởng cũng rất tệ
;) mình đồng ý với khoản corebanking tệ, nhưng vì thế làm tay nhiều, hiểu bản chất hơn. Còn riêng về vụ quy trình tệ thì đúng là làm cv trở nên rối bòng bòng. Lương ở chi nhánh và HO không khác biệt lắm :) thậm chí làm KH chi nhánh lương còn cao hơn vi tri chuyen vien tại HO

E vừa trúng tuyển vào vị trí cv khách hàng phòng giao dịch mới mở ở tỉnh, trước e làm ở direct sales ngoài hà nội, không biết môi trường ở pgd ở tỉnh có khác j k ạ, để e chuẩn bị tinh thần

Mình định thi vào vị trí Chuyên viên Giám sát hoạt động bên Liên Việt,mà không biết chế độ lương,môi trừờng như thế nào.Mình có 6 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực Ngân hàng.Lương chuyên viên ở tỉnh bao nhiêu ạ?Có kinh nghiệm có đựơc uy tiên ko?Bạn nào làm ở LVP cho mình biết với

Chỉnh sửa lần cuối:
Sao chi nhánh hp đăng tin tuyển tháng 2, mình nộp hsơ thấy mail tự động nhưng k thấy tin tức j nữa, giờ lại tuyển vị trí y hệt như vậy là sao nhỉ. Hự

giao dịch viên ở LPB hình như chỉ tuyển nữ nhỉ. mình nộp hồ sơ, đến bây giờ mới thấy có tin nhắn mời đi pv. nhưng mình là nam, đang k bít phải làm sao :)). có b nam nào ứng tuyển gdv của LPB chưa ???
thế bạn đã dc nhận vào LV chưa

em vừa nhận được lịch thi tuyển và phỏng vấn của ngân hàng này, lo lắng quá, không biết phải ôn tập như thế nào

mình sợ LV rồi....nộp hso ko có mail phản hồi....lịch thi tuyển ko chịu cập nhật....làm ăn chán quá...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên