HOT Thi tuyển và làm việc trong LienVietPostBank

Chào các anh/chị trên diễn đàn. Chúc các anh/chị một ngày làm việc mới đầy hiệu quả và hăng say trong công việc.
Em lập topic này mong muốn được các anh /chị tư vấn về môi trường ở Liên Việt Postbank trong 2 vấn đề
- Thi tuyển
- Làm việc, các chế độ liên quan.
Em rất mong được các anh/chị cho ý kiến. Đặc biệt là những anh/chị nào đã từng thi, trúng tuyển và hiện đang làm việc tại Liên Việt ạ.
Em xin cảm ơn. :D

Re: Thi tuyển và làm việc trong Liên Việt Postbank

Chào các bạn, mình đi làm từ NH Quốc Doanh đến CP gần 8 năm từ Tín dụng đến Kiểm soát và trưởng phòng rồi kiểm toán nội bộ, nay tính thay dổi môi trường 1 chút. Tính ứng tuyển Lãnh đạo phòng QL Tín dụng bên Liên Việt mà không rõ tín dụng tại bank này tập trung vào mảng nào,ca nhân hay DN? và tín dụng tập trung về H.O hay Cnm vẫn được xử lý trong hạn mức phán quyết, Bộ phận QLTD có bị giao chỉ tiêu huy động và tín dụng nhiều không vì mình ngán lắm việc hưởng thêm tí lương mà chạy chỉ tiêu đầu tắt mặt tối .
Mong các bạn đã và đang làm việc tại LV bank cho mình vài lời tư vấn.@};-@};-

Gửi bạn,
LPB là 1 ngân hàng khá tốt, đặc biệt thường là ngân hàng chỉ định phục vụ các dự án ODA của các định chế tài chính cũng như chính phủ các nước trên thế giới tài trợ cho Việt Nam. Tuy nhiên, mảng tín dụng hiện vẫn phân chia theo hạn mức phán quyết tại từng chi nhánh mà chưa áp dụng phê duyệt tập trung. Nếu bạn muốn thay đổi, sao lại không thử bên MB xem, mình nghĩ bạn có kinh nghiệm nên sẽ có những lợi thế nhất định, đặc biệt tại các ngân hàng đang phát triển mạnh mẽ như MB :)

Mình cảm ơn mber nhiều nha.
Vì tỉnh nhà chưa có MB bạn ơi, mà hiện tại làm KTV nội bộ 1 NH CP nhỏ 02 năm nay thấy chán quá, bị ù lì đi, thiếu hẳn sức sống và tính năng động tuy là mình đã hơn 30cai1 xuân rồi. Thực sự mình đã ngắm MB lâu rồi nhưng chờ lâu quá mà chưa thấy em ấy thành lập CN tại địa phương mình ở. Mình chỉ ngại 1 vấn đề vì trước đây mình không phải người địa phương nên quan hệ không tốt để đáp ứng được hoàn thành việc giao chỉ tiêu huy động đây. Mình làm việc thì thích thủ thách, chuyên nghiệp tuy nhiên nếu vị trí đó mình thấy ít có cơ hội hoàn thành tốt cv được giao thì có lẽ sẽ không tiếp nhận rồi.
Mình đã PV bên đó rồi cũng ok nhưng để ứng viên chờ hơn 02h, mình đã thẳng thắng góp ý và phàn nàn về điều này vì đây là cách làm việc chưa chuyên nghiệp, may là hội đồng PV đã cáo lỗi trước. hihi.
Mình chỉ thực sự muốn biết là Phòng QLTD có bị giao chỉ tiêu không và mức độ thế nào để tính tiếp.
Tks a lot

Mình đã nhận được thông báo từ LV về vị trí trúng tuyển nhưng so sánh thu nhập/ áp lực cv hiện tại với thu nhập/áp lực tương lai thấy không tương xứng. Băn khoăn quá, chưa muốn nhận lời. Chỉ ngại giao chỉ tiêu nhiều quá mình kham không nổi thì lúc ấy đã muộn rồi. Nếu bạn hoặc ai đó bạn biết đang và đã làm việc tại LV cho mình vài lời tư vấn về áp lực chỉ tiêu đối với Lãnh đạo Phòng QLTD, cv có quá áp lực không bạn, nó thông báo xong cho biết lương và yêu cầu chốt ngay. Nản quá vì làm việc kiểu này.Mình nói tạm chốt vậy, có gì thay đổi sẽ thông báo trực tiếp với bên đó.
Gửi bạn,
LPB là 1 ngân hàng khá tốt, đặc biệt thường là ngân hàng chỉ định phục vụ các dự án ODA của các định chế tài chính cũng như chính phủ các nước trên thế giới tài trợ cho Việt Nam. Tuy nhiên, mảng tín dụng hiện vẫn phân chia theo hạn mức phán quyết tại từng chi nhánh mà chưa áp dụng phê duyệt tập trung. Nếu bạn muốn thay đổi, sao lại không thử bên MB xem, mình nghĩ bạn có kinh nghiệm nên sẽ có những lợi thế nhất định, đặc biệt tại các ngân hàng đang phát triển mạnh mẽ như MB :)

Chào các bạn, mình đi làm từ NH Quốc Doanh đến CP gần 8 năm từ Tín dụng đến Kiểm soát và trưởng phòng rồi kiểm toán nội bộ, nay tính thay dổi môi trường 1 chút. Tính ứng tuyển Lãnh đạo phòng QL Tín dụng bên Liên Việt mà không rõ tín dụng tại bank này tập trung vào mảng nào,ca nhân hay DN? và tín dụng tập trung về H.O hay Cnm vẫn được xử lý trong hạn mức phán quyết, Bộ phận QLTD có bị giao chỉ tiêu huy động và tín dụng nhiều không vì mình ngán lắm việc hưởng thêm tí lương mà chạy chỉ tiêu đầu tắt mặt tối .
Mong các bạn đã và đang làm việc tại LV bank cho mình vài lời tư vấn.@};-@};-

Bạn làm LVP tỉnh nào? LVP huy động lãi suất thấp lắm, không có cộng như mấy bank khác nên huy động khó lắm nha, cho vay thì quy trình sản phẩm còn tè le lắm nên cũng dê chẳng hơn huy động là mấy, bank này đang còn xây dựng mà. Làm lãnh đạo Phòng QLTD thì chắc chắn có chỉ tiêu huy động và cho vay rùi, cao hay thấp còn tùy vào chi nhánh bạn làm ăn thế nào, lời hay lỗ nhưng nhìn chung chỉ tiêu dao là 5-8 tỷ cho vay/tháng với cho vay và 3-5 tỷ tháng/huy động, chỉ tiêu cụ thể cao thấp còn tùy thuộc bạn làm tỉnh hay làm tp, làm ở tỉnh thì chỉ tiêu chắc nhẹ hơn. Đặc biệt là chỉ tiêu do ở trên giao xuống 1 cục, cao thấp còn tùy thuộc sếp chia chỉ tiêu cho mình thế nào. Nói chung nếu hên vào chi nhánh ngon, sếp giỏi và thương nhân viên thì chỉ tiêu giao ít mà hoàn thành cũng dễ còn xui rủi vào chi nhánh lỗ lã hoặc sếp phát xít thì thôi rồi,vào hay không vào chủ yếu do bạn vào chỗ nào thôi..vài lời chia sẻ, mình cũng đang làm ở LVP.

Cám ơn bạn, tôi đã từ chối vị trí đó rồi vì còn nhiều vấn đề gia đình và khả năng hoàn thành chỉ tiêu của mình nữa.

Mọi người cho mình hỏi về vị trí chuyên viên giám sát kinh doanh ở NH Liên Việt có áp lực không ạ? công việc này có thích hợp cho nữ và mang tính chất ổn định không? mình cám ơn mọi người tư vấn giúp mình..hì

Bạn làm LVP tỉnh nào? LVP huy động lãi suất thấp lắm, không có cộng như mấy bank khác nên huy động khó lắm nha, cho vay thì quy trình sản phẩm còn tè le lắm nên cũng dê chẳng hơn huy động là mấy, bank này đang còn xây dựng mà. Làm lãnh đạo Phòng QLTD thì chắc chắn có chỉ tiêu huy động và cho vay rùi, cao hay thấp còn tùy vào chi nhánh bạn làm ăn thế nào, lời hay lỗ nhưng nhìn chung chỉ tiêu dao là 5-8 tỷ cho vay/tháng với cho vay và 3-5 tỷ tháng/huy động, chỉ tiêu cụ thể cao thấp còn tùy thuộc bạn làm tỉnh hay làm tp, làm ở tỉnh thì chỉ tiêu chắc nhẹ hơn. Đặc biệt là chỉ tiêu do ở trên giao xuống 1 cục, cao thấp còn tùy thuộc sếp chia chỉ tiêu cho mình thế nào. Nói chung nếu hên vào chi nhánh ngon, sếp giỏi và thương nhân viên thì chỉ tiêu giao ít mà hoàn thành cũng dễ còn xui rủi vào chi nhánh lỗ lã hoặc sếp phát xít thì thôi rồi,vào hay không vào chủ yếu do bạn vào chỗ nào thôi..vài lời chia sẻ, mình cũng đang làm ở LVP.
bạn nói như thế là chưa chính xác đâu .. chỉ tieu 5-8 tỷ bán cả nhà nhân viên lẫn anh em cũng chưa đủ để huy động và cho vay mình làm ở liên việt đây .. chỉ tiêu có hơn 2 tỷ chứ mấy .. mình làm ở chi nhánh .. như lời bác hưởng phó chủ tịch thường trực nói rồi đấy áp lực chỉ tiêu ngân hàng liên việt ko nặng nề như các ngân hàng khác mình thấy bác nói đúng ko sai tý nào đâu .. môi trường này khá tốt vài năm nữa thôi các ngân hàng khác cũng phải mệt hơi khi chạy đua với liên việt đấy

Chào các bạn! mình đang dự tuyển vào vị trí chuyên viên khách hàng của Liên Việt tai Tuyên Quang , mình đã cố gắng tìm hiểu và đọc rất nhiều wed mà ko thấy có thông tin và đề thi của Liên Việt các vòng bạn nào đã thi rồi,hay có kinh nghiệm gì chia sẻ mình mới hoang mang quá :((

Chào các bạn! mình đang dự tuyển vào vị trí chuyên viên khách hàng của Liên Việt tai Tuyên Quang , mình đã cố gắng tìm hiểu và đọc rất nhiều wed mà ko thấy có thông tin và đề thi của Liên Việt các vòng bạn nào đã thi rồi,hay có kinh nghiệm gì chia sẻ mình mới hoang mang quá :((
Bạn đã đi thi chưa z?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back