HOT Thi tuyển và làm việc trong LienVietPostBank

Chào các anh/chị trên diễn đàn. Chúc các anh/chị một ngày làm việc mới đầy hiệu quả và hăng say trong công việc.
Em lập topic này mong muốn được các anh /chị tư vấn về môi trường ở Liên Việt Postbank trong 2 vấn đề
- Thi tuyển
- Làm việc, các chế độ liên quan.
Em rất mong được các anh/chị cho ý kiến. Đặc biệt là những anh/chị nào đã từng thi, trúng tuyển và hiện đang làm việc tại Liên Việt ạ.
Em xin cảm ơn. :D

Mình vừa nhận được điện thoại pv vào thứ 6 này, hỏi sâu vào nghiệp vụ kg bạn? Hôm sơ tuyển anh GĐ chi nhánh hỏi mình hơn 15p mà toàn hỏi nghiệp vụ thôi, mình học kế toán nên lo quá
ơ. tớ cũng k biết hôm sơ tuyển hội đồng đấy là gồm những ai nữa, mà hôm ấy hỏi đơn giản lắm, chẳng hỏi tí nghiệp vụ nào. chỉ hỏi tên, trường, quê, vì sao chọn lienviet, thời sv có hđ xã hội ko thôi. Còn hôm pv vòng cuối ngoài hỏi giới thiệu bản thân thì chỉ hỏi mấy cái kiểu e biết gì về vị trí gdv (vì tớ thi gdv), có uống rượu đc k, uống đc bn, giờ e tới mức say rồi mà khách hàng bảo e uống thêm cốc này nữa rồi a gửi em 1 tỷ thì e làm như nào, chỉ hỏi mỗi tình huống ấy, còn lại toàn hỏi về bản thân mình thế nào thôi ý. k có nghiệp vụ :3. tớ thấy như 1 buổi nói chuyện hơn là pv :D

ơ. tớ cũng k biết hôm sơ tuyển hội đồng đấy là gồm những ai nữa, mà hôm ấy hỏi đơn giản lắm, chẳng hỏi tí nghiệp vụ nào. chỉ hỏi tên, trường, quê, vì sao chọn lienviet, thời sv có hđ xã hội ko thôi. Còn hôm pv vòng cuối ngoài hỏi giới thiệu bản thân thì chỉ hỏi mấy cái kiểu e biết gì về vị trí gdv (vì tớ thi gdv), có uống rượu đc k, uống đc bn, giờ e tới mức say rồi mà khách hàng bảo e uống thêm cốc này nữa rồi a gửi em 1 tỷ thì e làm như nào, chỉ hỏi mỗi tình huống ấy, còn lại toàn hỏi về bản thân mình thế nào thôi ý. k có nghiệp vụ :3. tớ thấy như 1 buổi nói chuyện hơn là pv :D
Mình có cần đem theo 1 bộ hồ sơ hoàn chỉnh theo không hả bạn?

ờ, có 16ng à, đã vậy còn kêu test ok là pv luôn trong buổi sáng :3 tạch là ngậm ngùi đi về, hơi bị quê quê -_- cần 1 ai đó chia sẻ kinh nghiệm thi GDV :3 tks nhiều
Sáng anh pv xong có được nói 2 ngày sau nếu đậu đc gọi ko anh. Chắc em tạch rồi :))

review về đề thi giao dịch viên và phỏng vấn tại Liên Việt sáng ngày 15/06:
thi trắc nghiệm 60 câu/45 phút, làm trên laptop, đề thi chỉ có về nghiệp vụ mà thôi. Chủ yếu về nghiệp vụ ngân hàng và kế toán ngân hàng, hỏi một số câu như: phí giám định tiền giả? tài khoản thanh toán là gì? thẻ tín dụng là gì? ủy nhiệm chi là gì? séc? tý giá mua bán ngoại tệ? bài tập tính lãi (tầm gần 10 câu)? bài tập định khoản tài khoản kế toán cấp 3? chức năng trung gian của NHTM? ng vay được gì từ ngân hàng? thời gian phát hành séc? chứng từ kế toán về mặt pháp lý gồm gì? ai có thể mở tk tại ngân hàng? khi nào tất toán tài khoản thanh toán? kí hiệu ngoại tệ của nước Anh? ngân hàng thu lợi từ những khoản nào? trái phiếu chiết khấu là gì?...
Chủ yếu các bạn ôn các lý thuyết về nghiệp vụ ngân hàng là oki với tính lãi, cũng như làm định khoản. Mình dân ngoại đạo mà sáng lụi được 34/60 câu, mà sáng ai đi thi cũng trên 30 câu (làm xong có kết quả trên máy liền, cực nhanh). Cứ từ 30 câu trở lên là được phỏng vấn.
Phỏng vấn: thì mình được hội đồng 5ng pv. hỏi đơn giản về bản thân, cv gdv này nọ...k hỏi nhiều về nghiệp vụ. Nói chung anh chị pv rất dễ thương.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên