Review Thi tuyển & Phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Nam Á - SeABank

Đợt trước mình thi đề được chia làm 2 phần, thi IQ 15 câu trong vòng 10 phút, sau đó sẽ thi nghiệp vụ, mình cũng ko nhớ rõ là có bao nhiêu câu nữa hình như là 40 câu hay sao ấy thi trong 30 phút. Tất cả đều là trắc nghiệm, chủ yếu là các nghiệp vụ giao dịch tiền gửi, UNC, UNT, Sec…..Mình thi qua đc vòng thi viết đên vòng phỏng vấn thì bặt vô âm tín luôn, trượt họ cũng chẳng thèm báo. Chán cái ngân hàng này.Chúc các bạn thi may mắn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Đợt trước mình thi đề được chia làm 2 phần, thi IQ 15 câu trong vòng 10 phút, sau đó sẽ thi nghiệp vụ, mình cũng ko nhớ rõ là có bao nhiêu câu nữa hình như là 40 câu hay sao ấy thi trong 30 phút. Tất cả đều là trắc nghiệm, chủ yếu là các nghiệp vụ giao dịch tiền gửi, UNC, UNT, Sec…..Mình thi qua đc vòng thi viết đên vòng phỏng vấn thì bặt vô âm tín luôn, trượt họ cũng chẳng thèm báo. Chán cái ngân hàng này.Chúc các bạn thi may mắn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
bạn ơi, cho mình hỏi, vì k thấy mail xác nhận nên mình gửi đi gửi lại, vậy học có cho là spam và loại hs của mình k bạn? huhuhu

Ngày trước mình nộp hồ sơ trực tiếp tại chi nhánh nên cũng không rõ nộp qua mail thì họ có gửi mail xác nhận không.

T thi GDV, qua vòng sơ tuyển đến vòng viết họ bặt vô âm tín luôn. Hix, ngân hàng này kiểu gì í, mấy bạn thi viết hôm đó đều k đc thông báo gì. Chắc họ có ng r nên k tuyển nữa :-<

bạn ơi, cho mình hỏi, vì k thấy mail xác nhận nên mình gửi đi gửi lại, vậy học có cho là spam và loại hs của mình k bạn? huhuhu

Qua mail k có xác nhận đâu b a :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hnay nhận đc mail thông báo đi test nghiệp vụ ngày 15/9 CV Qly QHKH
các tiền bối đi trước có nhớ đề thi nghiệp vụ gồm nhg j` ko ?

Mình cũng đc gọi test nghiệp vụ ngày 15/9 CVQLKH.
Có đoạn này mình không hiểu :
"Để đăng ký tham gia phỏng vấn sơ tuyển, bạn vui lòng xác nhận bằng mail vào địa chỉ mail huong.nd@.....
Trong trường hợp bạn không thể tham dự lịch trên, hãy liên lạc với chúng tôi để đăng ký lịch tiếp theo."

Như vậy là phỏng vấn sơ tuyển trước rồi mới thi hay là như thế nào? :-s

8-|Hazz da! Lại động nỗi đau of mình, nhưng lên chia sẻ cho các bạn vậy :(( vừa thi hum 9.9 xong! lên tìm kinh nghiệm of các tiền bối đi trước nhưng ko có.!
Mình thi ở tỉnh.
8/9: Gọi điện gọi đi test
9/9: thi test: gồm 2 phần IQ + Nghiệp vụ. đề hội sở về, nói chung t thấy đề khá hay
IQ: có câu dễ, câu khó, phân loại
Nghiệp vụ: Trắc nghiệm,5đ t thi KHDN, thì về TTQT chiếm phần nhìu, có cả bảo lãnh, luật...ko nhớ cụ thể
Tự luận: 5đ. 1. Vị trí chuyên viên QHKH DN có j hấp dẫn với bạn? vì sao?
2. Nếu sếp đua cho bạn 1 địa bàn mới, nêu kế hoạch hoàn thành chỉ tiêu
mây bạn bên qhkh cá nhân thì đề khác, tự luận có cả marketing, giới thiệu, sản phẩm....
Nói chung đề khá hay, nhưng t thấy hầu hết đi thi đều đc pv ( chắc chỉ cần qua 5 điểm)
chắc chủ yếu là pv thôi.
10.9: gọi điện thoại đi pv, vui lắm, cả đêm hí hửng đọc lại ngiệp vụ nhỡ may người ta hỏi, chuẩn bị bao nhiu là bao nhiu, hi vọng lắm...
cứ tưởng mình nằm trong số ít, ai ngòa nằm trong số đông.
ngồi chờ với mấy a/c ngoài, hẹn 4 h rồi mà 5 h còn 6 người, chắc tại mấy người trc pv lâu quá, có người 30 phút lận :(( đến 6 đứa bọn mình vào thì chỉ trong vòng 1 phút : mà nhìn ai cũng ko đến nỗi tệ.giới thiệu bản thân? quen ai làm nh ko? bọn a chỉ xem ngoại hình với giọng nói thôi, 1 tuần nữa có kết quả
P/S: đi ra mà giở khóc giở cười, ko bít họ có tuyển thật ko,mà đã thấy đăng tuyển đợt khác rồi. Thôi thì lấy kinh nghiệm vậy
Dù sao cũng chúc các bạn may mắn + thành công!

Đọc mấy bài viết trên mà mình thấy lo quá, có bạn nào đi thi SeA Bank Đà Nẵng hôm ngày 4/09 có kết quả j chưa? Ngân hàng nì, có j thì gửi cái mail cho người ta biết đậu hay rớt chớ...:(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back
Bên trên