Review Thi tuyển & Phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Nam Á - SeABank

Hôm nay, ngay 15-06-2012 mình vừa thi xong giao dịch viên Đông Á, đề nói chung là dễ nhe .
Đề thi có 3 phần, mỗi phần có thờ gan riêng và trắc nghiệm hoàn toàn, làm trên máy tính.
Nghiệp vụ : 21 câu, thời gian quên mất ùi, khoảng 30, 40f...
vì không nhớ rõ từng câu nên mình nói ngắn gọn:
1. khái niệm kế toán
2. UNC và UNT
3. Sec chuyen khoản,sec tiền mặt, lựa chọn trường họp nào không có ngân hàng của người thụ hượng tham gia
4.tiền gửi của các doanh nghiệp tai NH được hạch toán như j?? TS ngan hạn, TS nợ,...
5.bài tập tính lãi suất theo ngày với loại lai suất bậc thang.
6. nhật ký thu tiền được xem như hạch toán : nhật ký chung, nhât ky- so cai, nhat ky -chung tu,...
7.bài tập hạch toán nghiệp vụ gao dịch chuyển khoản séc chuyển khoản.
8. kế toán ngân hàng nhiều lắm nhe, phần hạch toán.
9. bảng cân đối kế toán hạch toán : tsngoai ban, ts nội ban, hay ca 2.

đây là đề thi KT phải ko bạn.
có bạn nào có đề thi QHKH cá nhân ko, mong đc chia sẻ.
Hoặc các bạn có thể cho mình biết thi SeaBank thì làm những phần nào, VD: IQ- AV -NV. thi tự luận hay trắc nghiệm. Mong Bro nào biết co thể chia sẻ chi tiết.
thanks for reading!
"6. Khi tham dự vòng thi viết, ứng viên phải thi những môn gì?
Trả lời:
Khi tham dự vòng thi viết, ứng viên phải làm bài thi gồm 3 phần: Toán GMAT; IQ, EQ, tiếng anh và phần thi chuyên môn? Mỗi phần thi sẽ có cơ cấu điểm tương ứng " link
http://www.seabank.com.vn/index.php?option=com_content&task=view&id=503&Itemid=847

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình nhận được lịch phỏng vấn sơ tuyển của SeaBank ,khi đi phỏng vấn sơ tuyển thì phải mang theo những gì hả mọi người ơi

Mình mới nhận đc mail báo pv sơ tuyển vị trí GDV của SeABank vào thứ 2 tới. Bạn nào cùng đc gọi thì báo với nhé.
Bình thường mình toàn pv vị trí CV QHKH thôi nên chưa có knghiệm j về pv ở vtrí này, các bạn pv đợt gần đây thì cho mình ít ttin về pv sơ tuyển ntn, đề thi hỏi n~ kthức j nhé.
Mình cảm ơn!

Mình mới nhận đc mail báo pv sơ tuyển vị trí GDV của SeABank vào thứ 2 tới. Bạn nào cùng đc gọi thì báo với nhé.
Bình thường mình toàn pv vị trí CV QHKH thôi nên chưa có knghiệm j về pv ở vtrí này, các bạn pv đợt gần đây thì cho mình ít ttin về pv sơ tuyển ntn, đề thi hỏi n~ kthức j nhé.
Mình cảm ơn!

mình cũng nhận được mail t2 tới, 10h45. LTK. B pv mấy giơ thế?

mình cũng nhận được mail t2 tới, 10h45. LTK. B pv mấy giơ thế?
T là 10.15 ấy ạ. Ấy pvấn vị trí này bjờ chưa? T chưa nên chả biết nên cbị kthức hay trlời n~ j. Có j chia sẻ t với nhé :D
Trước giờ hẹn pv, đến sớm tầm 15' là đc nhỉ :">

mình pv sơ tuyển GDV lúc 10h thứ 2 nè, lần đầu tiên đi pv ngân hàng :-s hic hic hồi hộp quá! bạn nào đã pv seabank có thể chia sẻ kinh nghiệm được không? :)
-ngoài những câu thường hỏi (giới thiệu bản thân, điểm mạnh yếu,...) thì có những câu để thử phản ứng nhanh của mình không? dạng như thế nào? (tính toán, logic, hay bắt làm 1 việc gì đó bất ngờ,... @-))
-không khí phỏng vấn có thoải mái không?
-những vấn đề mà ứng viên nên tránh trong phỏng vấn sơ tuyển? :-s
... ôi ôi mình muốn hỏi nhiều lắm, vì đây là lần đầu tiên :( bạn nào trả lời mình cảm ơn lắm lắm ^_^

Câu hỏi phản ứng nhanh ở SeABank thường là ( TP.HCM, pv tại A&B, chị Liên pv): nếu bạn có 100tr, bạn sẽ làm gì?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,235
Thành viên mới nhất
baychinkingtoe
Back
Bên trên