Review Thi tuyển & Phỏng vấn vào Ngân hàng Đông Nam Á - SeABank

chiều qua mình phỏng vấn ko đc tốt lắm. có 2 ng phỏng vấn: 1 anh giám đốc và 1 chị ngoài hội sở. phỏng vấn khoảng hơn 20 phút.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
oh
sao mình nộp hồ sơ trực tiếp vào vị trí gdv mà không thấy gọi j cả

bạn nào pv ở seabank thanh hoá đuợc gọi đi làm chưa? để mình khỏi phải hi vọng nào;}

sáng nay [3/8/2012] có đồng bào nào thi tuyển vào chi nhánh Bình Dương không? [thi tại tòa nhà A&B, Lê Lai] có tin gì thì vui lòng chia sẻ để đỡ đau tim nha, thanks all.

ố ồ, ngày 3/8 có mình thi chi nhánh Bình Dương đây, chia ra làm 2 phòng thi. ko biết bạn có ngồi cùng phòng với mình ko nhỉ? :D

hình như mình thi chung. mình là "nhân vật nam" trẻ nhất trong số những anh chàng thi cùng bạn. lúc thi xong bạn là người nói "khấu hao TSCĐ ra sáu mươi mấy", đúng không?

Hôm nay, ngay 15-06-2012 mình vừa thi xong giao dịch viên Đông Á, đề nói chung là dễ nhe .
Đề thi có 3 phần, mỗi phần có thờ gan riêng và trắc nghiệm hoàn toàn, làm trên máy tính.
Nghiệp vụ : 21 câu, thời gian quên mất ùi, khoảng 30, 40f...
vì không nhớ rõ từng câu nên mình nói ngắn gọn:
1. khái niệm kế toán
2. UNC và UNT
3. Sec chuyen khoản,sec tiền mặt, lựa chọn trường họp nào không có ngân hàng của người thụ hượng tham gia
4.tiền gửi của các doanh nghiệp tai NH được hạch toán như j?? TS ngan hạn, TS nợ,...
5.bài tập tính lãi suất theo ngày với loại lai suất bậc thang.
6. nhật ký thu tiền được xem như hạch toán : nhật ký chung, nhât ky- so cai, nhat ky -chung tu,...
7.bài tập hạch toán nghiệp vụ gao dịch chuyển khoản séc chuyển khoản.
8. kế toán ngân hàng nhiều lắm nhe, phần hạch toán.
9. bảng cân đối kế toán hạch toán : tsngoai ban, ts nội ban, hay ca 2.

Hôm nay, ngay 15-06-2012 mình vừa thi xong giao dịch viên Đông Á, đề nói chung là dễ nhe .
Đề thi có 3 phần, mỗi phần có thờ gan riêng và trắc nghiệm hoàn toàn, làm trên máy tính.
Nghiệp vụ : 21 câu, thời gian quên mất ùi, khoảng 30, 40f...
vì không nhớ rõ từng câu nên mình nói ngắn gọn:
1. khái niệm kế toán
2. UNC và UNT
3. Sec chuyen khoản,sec tiền mặt, lựa chọn trường họp nào không có ngân hàng của người thụ hượng tham gia
...
Hôm nay là 08/08/2012 chứ có phải 15/06/2012 đâu bạn! Bạn copy paste chia sẻ này từ đây mà không trích dẫn nguồn hay nói qua là "đề thi mình tham khảo được", thêm vào đó bạn còn cắt ra để post thêm vào đây, đây ngoài ra còn tiếp tục post vào rất nhiều topic khác và vẫn không trích dẫn nguồn.
Tôi ban nick bạn 10 ngày vì những lỗi trên! Khi hết thời hạn ban nick, bạn trở lại sinh hoạt trên Diễn đàn lưu ý rút kinh nghiệm!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên