Thi tuyển & phỏng vấn vào Citi bank

Hôm qua, mình vừa mới phỏng vấn bên citi bank, tối qua là mình biết kết quả ( fail ). Hôm qua tới giờ buồn ở nhà tự kĩ nên giờ mới chia sẽ kinh nghiệm hi vọng ai thi sau có kết quả tốt hơn (từ giờ cuối năm citi tuyển UB nhiều lắm, mục đích chiếm lại thị trường thẻ tín dụng VN).
Vòng phỏng vấn có 3 phần
Phấn 1 - giới thiệu bản thân: Nên gây ấn tượng lại các NTD, bằng việc thể hiện kinh nghiệm đi làm sale ở nơi khác. Nếu không có kinh nghiệm thì nên khoe mối quan hệ gia đình, họ sẽ cố tình đặt câu hỏi để bạn khoe (Ba mẹ làm lớn cở nào, bạn sẽ làm gì để có mối quan hệ, ...) . Nên khoe càng nh càng tốt + nổ 1 xíu cũng không sao. (Zô làm ng ta biết liền) . Ba minh cũng làm lớn chắc cũng đủ để em trụ UB ở citi bank 1 năm, nhg do hơi khiêm tốn nên ...
VD: có anh có 4 năm KN ở sacom, 2 năm HSBC dc mới thẳng qua phòng khác nc...
Phần 2 - Viết: Bạn sẽ phải trả lờ 3 câu hỏi của citi bank trong vòng 10p.
Phần 3 - thực hành sale: bạn dc cho 2 sản phẩm (VD là ip 4s và SS S3) bạn chọn 1 trong 2 sản phẩm và làm sao thuyết phục người ta mua sản phẩm bạn chon. Bạn nên giới thuyết phục liên tục, nói chung là tấn công khách hàng liên tục không cho họ có thời gian suy nghĩ (NTD recommend vậy), nhg cũng đừng quá thô thiển nha.

Sau 2 lần fail ở 2 nơi Citi và Mizuho học cũng đc kha khá nhiều bài học, NH nào đang tuyển tín dụng gì mong các bạn gửi private message chò mình nhé.
P/s: em hay sai lỗi chính tả có gì bỏ qua nha.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
em cũng mới dc gọi đi pv nhóm của citibanh. kịch bản y hệt chủ thớt nói =)) cho em hỏi hồi đó chủ thớt có pv nhóm ko? có kinh nghiệm gì chia sẻ cho em với ạ. Em cảm ơn :x

Phỏng vấn ko biết như thế nào nhỉ? có hỏi tiếng Anh ko a?

có ai biết vị trí Authorizer của Citibank là làm gì không ah? em đọc thấy sao giống như trực điện thoại, chăm sóc KH ah?

Phỏng vấn NH này bằng tiếng anh hay tiếng việt vậy mấy bạn ai trả lời hộ mình với.

Các bạn nên nghĩ kĩ nhé, Citi không có làm thế chấp và doanh nghiệp đâu, chỉ có sell thẻ và sell vay tín chấp, vị trí universal banker tuyển liên tục, không khác gì telesale. Mình đã từng làm ở 3 NH sacom (doanh nghiệp) standard và citi, thì nói thẳng và thật để các bạn đừng uổng phí cơ hội của mình, còn tệ hơn telesale ở ngân hàng vn, không cung cấp cho bạn bất cứ công cụ hay danh sách khách hàng nào cả, chỉ có 1 cái đt 3,4 người giành nhau, cũng đừng hi vọng tăng kĩ năng tiếng Anh hay nc với người nước ngoài, tất cả khách hàng bạn làm sao kiếm ra thì làm, như một cái chợ hổ lốn vậy, bóc lột một cách vô lý, 1 ngày yêu cầu 3,4 hồ sơ, ra vô liên tục, ai hiểu được bản chất thì chưa đến 1 tuần đã nghỉ, lâu thì 1 tháng, ở vn thì ngân hàng vn là đãi ngộ tốt đúng với năng lực của mình nhất, trừ nhật và hàn thì mình chưa có dịp làm việc. Hi vọng các bạn có quyết định chính xác. Trước đây đã từng có bạn bè khuyên và góp ý nhưng mình cũng hay bỏ ngoài tai, nên đây là những gì mình viết thật lòng.

"Chưa thấy bóng tối thì làm sao biết đó là ánh sáng"

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chào mọi người, mình là Thư - Chuyên viên khách hàng tại TPBank, mình đang cần tuyển cộng tác viên tài khoản cho ngan hàng, quyền lợi:

- Sẽ được ký hợp đồng cộng tác vien với Ngân hàng
- Thu nhập 3 triệu / tháng
- Thời gian cực kỳ linh động
- Nếu chịu khó học hỏi, và làm việc hiệu quả, mình sẽ hướng dẫn thêm về nghiệp vụ và bán các sản phẩm khác, đảm bảo khi ra trường sẽ có vốn kiến thức và kinh nghiệm đáng kể

Ưu tiên các bạn sinh viên, các bạn muốn trải nghiệm và hiểu hơn công việc của một CVKH

LH: 0971 245 584 (Thư)

Minh nop teller Citi qua vietnamworks ma sao ko thay hoi am gi het. Khong biet ho co xem hs tren vietnamworks ko?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên