Thi tuyển & phỏng vấn vào Citi bank

Hôm qua, mình vừa mới phỏng vấn bên citi bank, tối qua là mình biết kết quả ( fail ). Hôm qua tới giờ buồn ở nhà tự kĩ nên giờ mới chia sẽ kinh nghiệm hi vọng ai thi sau có kết quả tốt hơn (từ giờ cuối năm citi tuyển UB nhiều lắm, mục đích chiếm lại thị trường thẻ tín dụng VN).
Vòng phỏng vấn có 3 phần
Phấn 1 - giới thiệu bản thân: Nên gây ấn tượng lại các NTD, bằng việc thể hiện kinh nghiệm đi làm sale ở nơi khác. Nếu không có kinh nghiệm thì nên khoe mối quan hệ gia đình, họ sẽ cố tình đặt câu hỏi để bạn khoe (Ba mẹ làm lớn cở nào, bạn sẽ làm gì để có mối quan hệ, ...) . Nên khoe càng nh càng tốt + nổ 1 xíu cũng không sao. (Zô làm ng ta biết liền) . Ba minh cũng làm lớn chắc cũng đủ để em trụ UB ở citi bank 1 năm, nhg do hơi khiêm tốn nên ...
VD: có anh có 4 năm KN ở sacom, 2 năm HSBC dc mới thẳng qua phòng khác nc...
Phần 2 - Viết: Bạn sẽ phải trả lờ 3 câu hỏi của citi bank trong vòng 10p.
Phần 3 - thực hành sale: bạn dc cho 2 sản phẩm (VD là ip 4s và SS S3) bạn chọn 1 trong 2 sản phẩm và làm sao thuyết phục người ta mua sản phẩm bạn chon. Bạn nên giới thuyết phục liên tục, nói chung là tấn công khách hàng liên tục không cho họ có thời gian suy nghĩ (NTD recommend vậy), nhg cũng đừng quá thô thiển nha.

Sau 2 lần fail ở 2 nơi Citi và Mizuho học cũng đc kha khá nhiều bài học, NH nào đang tuyển tín dụng gì mong các bạn gửi private message chò mình nhé.
P/s: em hay sai lỗi chính tả có gì bỏ qua nha.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hi bạn,
Sorry bạn vì mình nói điều này nha.
Pv bên NH nước ngoài và NH trong nước nó khác đó bạn ạ. NH trong nước khi làm tín dụng, chuyên viên QHKH thì càng chém gió càng...thuận lợi cho mình. NH nước ngoài thì bạn đã nhầm rồi, không phải cứ chém gió là đậu vì ~ người phỏng vấn là các anh chị đầy kinh nghiệm :D
Và ...Citibank không phải là nơi muốn vào là vào.
Chúc bạn có cơ hội lần sau nha. ^^

Aiz,phải cố gắng học hỏi mà thi vào những ngân hàng này thui

ủa, bạn ơi, cho mình hỏi sao bạn biết citi bank có vị trí tuyển dụng á, mình nộp hs online hay là trực tiếp ak pạn.
Tks bạn nhìu^^

Mình có nộp online bên vietnamwork. Sáng nay ngta gọi pv qua đt, mình đoán ngta mún nghe giọng nói, cách nói chuyện ntn. Ngta thông báo t3 này lên pv trực tiếp. Mình về quê rùi nhưng cũng ráng mò vô lại cg bon chen... kb có hy vọng j ko. mà thấy cũng lo wa'. hic hic. kb thế nào nữa. có bạn nào cùng đợt pvan vs mình vào thứ 3 này ko nhỉ???

Mình có nộp online bên vietnamwork. Sáng nay ngta gọi pv qua đt, mình đoán ngta mún nghe giọng nói, cách nói chuyện ntn. Ngta thông báo t3 này lên pv trực tiếp. Mình về quê rùi nhưng cũng ráng mò vô lại cg bon chen... kb có hy vọng j ko. mà thấy cũng lo wa'. hic hic. kb thế nào nữa. có bạn nào cùng đợt pvan vs mình vào thứ 3 này ko nhỉ???

cậu cũng phỏng vấn thứ 3 à? vừa nhận được điện thoai của citi bảo chiều mai đi phỏng vấn ở 17 Ngô quyền mà không nhớ là hẹn mấy giờ...tớ phỏng vấn universal banker mà không hiểu lắm, nghe mô tả cho vẻ giống QHKH cơ mà khôg biết thế nào/

Bạn ơi, phỏng vấn qua điện thoại bằng tiếng anh hay tiếng Việt vậy bạn? Họ hỏi những gì vậy bạn? Bạn thi vị trí nào?

ầu,vậy là mai chúng ta cùng nhau đi pvan đây :D ai có kinh nghiệm j thì chia sẻ nhé.mà sao t chẳng thấy ngta pvan qua đt j nhỉ?:(

Hơ.mình cũng mới đc gọi:( cứ lần nào lên đường về quê là lại đc gọi interview.mà ở citibank là group interview :( ko biết thế nào nữa.có a c nào làm ở đấy share kn giúp e vs :(

Re: Thi tuyển & phỏng vấn vào Citi bank

Bạn oi cho mih hoi ban da phong van ben citi bank chưa vậy?

- - - Updated - - -

Ban oi ban da di phong van ben citi bank chua ?

Dạo này citi tuyển sales nhiều quá. Đang trong quá trình popular đây mà. hị hị

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,511
Thành viên mới nhất
bet168bond2
Back