Thi tuyển & phỏng vấn vào Citi bank

Hôm qua, mình vừa mới phỏng vấn bên citi bank, tối qua là mình biết kết quả ( fail ). Hôm qua tới giờ buồn ở nhà tự kĩ nên giờ mới chia sẽ kinh nghiệm hi vọng ai thi sau có kết quả tốt hơn (từ giờ cuối năm citi tuyển UB nhiều lắm, mục đích chiếm lại thị trường thẻ tín dụng VN).
Vòng phỏng vấn có 3 phần
Phấn 1 - giới thiệu bản thân: Nên gây ấn tượng lại các NTD, bằng việc thể hiện kinh nghiệm đi làm sale ở nơi khác. Nếu không có kinh nghiệm thì nên khoe mối quan hệ gia đình, họ sẽ cố tình đặt câu hỏi để bạn khoe (Ba mẹ làm lớn cở nào, bạn sẽ làm gì để có mối quan hệ, ...) . Nên khoe càng nh càng tốt + nổ 1 xíu cũng không sao. (Zô làm ng ta biết liền) . Ba minh cũng làm lớn chắc cũng đủ để em trụ UB ở citi bank 1 năm, nhg do hơi khiêm tốn nên ...
VD: có anh có 4 năm KN ở sacom, 2 năm HSBC dc mới thẳng qua phòng khác nc...
Phần 2 - Viết: Bạn sẽ phải trả lờ 3 câu hỏi của citi bank trong vòng 10p.
Phần 3 - thực hành sale: bạn dc cho 2 sản phẩm (VD là ip 4s và SS S3) bạn chọn 1 trong 2 sản phẩm và làm sao thuyết phục người ta mua sản phẩm bạn chon. Bạn nên giới thuyết phục liên tục, nói chung là tấn công khách hàng liên tục không cho họ có thời gian suy nghĩ (NTD recommend vậy), nhg cũng đừng quá thô thiển nha.

Sau 2 lần fail ở 2 nơi Citi và Mizuho học cũng đc kha khá nhiều bài học, NH nào đang tuyển tín dụng gì mong các bạn gửi private message chò mình nhé.
P/s: em hay sai lỗi chính tả có gì bỏ qua nha.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
ấy thi vị trí ở trung tâm thẻ citibank à :d. tớ còn chẳng thấy nó tuyển chỗ nào. chắc trong tpHCM phải không ấy. lần nay không tốt thì coi như có thêm chút kinh nghiệm về sau. cố lên nha

ấy thi vị trí ở trung tâm thẻ citibank à :d. tớ còn chẳng thấy nó tuyển chỗ nào. chắc trong tpHCM phải không ấy. lần nay không tốt thì coi như có thêm chút kinh nghiệm về sau. cố lên nha
Ở HN cũng có tuyển đó, lên Vietnamworks có đó bạn

Mình cũng từng pv Citi vs Mizuho rồi, Mizuho đến vòng 2, Citi bank cũng out mà người ta còn chả thấy thông báo trượt hay đỗ cơ @@ hic, trong khi mình phỏng vấn khá ổn, đúng thật là ko có duyên với ngân hàng gì cả. Mà gần đây Citi đang tuyển tiếp à bạn? bạn phỏng vấn vị trí gì thế?

xlamb ơi. mình apply UB của Citybank qua vietnamwork từ tháng trước, nhưng thấy họ còn chẳng buồn vào xem hồ sơ của mình ý. bạn đăng ký theo hình thức nào vậy?

mình là SV năm cuối đang tìm chỗ thực tâp. Các anh chị có biết chỗ nào ko giúp em với

M đi pv lúc 17h, 14/09.
Mấy hôm nay rồi vẫn ko thấy gọi lại.
Vậy là rớt rồi hả?
Huhu..buồn quá ah

Kinh nghiem thi tuyen vao citibank

Ban nao co bai test tuyen dung citibank k,cho minh tham khao voi nhe,thanks cac ban nhiu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,421
Thành viên mới nhất
Airbourne Merch
Back
Bên trên