Thất vọng về cách tuyển dụng của một Ngân hàng! Em cần mọi người giúp đỡ gấp!!

Đương nhiên là sẽ phải làm, nhưng ko bít các bác ở trên NH có trò gì nữa hay ko? Tư nhiên thấy bất an, lo lắng vậy. Cám ơn mọi người. Em khoái nhất cái câu nhất hậu duệ, nhì quan hệ, ba tiền tệ, thứ tư mới đến trí tuệ của cuteboy.

Co viec lam la tot roi. Cuoc song dau phai luc nao cung mau HONG. NH do la NH nao vay ban?

không biết bạn đi làm thế nào rùi...mình ko bít chừng nào mới đc bít cái mùi vị đi thi tuyển NH chứ đừng nói tới đi làm...hik...tự dưng nhớ lại câu ca dao học hồi lớp 4,5 j đó "cơm người khổ lắm mẹ ơi, chả như cơm mẹ vừa ngồi vừa ăn..."

Hi, Nhân sự muốn nhận bạn nên mới như vậy. Nhưng sếp tổng phải ký duyệt, có thể sếp quá bận chưa ký kịp và cũng theo nhu cầu của Ngân hàng nữa. Bạn thi Ngân hàng tại cmt8 hay Ngân hàng nào vậy nhỉ. Tại sếp tuần vừa rồi bên mình cũng đi vắng :D.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình nghĩ là phòng nhân sự đã rất nhiệt tình với bạn ... Nhưng do trong thời buổi này như bạn cũng biết nhất hậu duệ, nhì quan hệ, ba tiền tệ, thứ tư mới đến trí tuệ ... Vì vậy nên nhiều khi cấp trên có thay đổi gì đó nhân sự họ cũng ko thể nào lường trước được ... Theo mình thì bạn mới ra trường cứ nên đi làm xem sao, thứ nhất lấy kinh nghiệm, thứ 2 có thêm chút ít trang trải cuộc sống, rồi sau này thấy được thì làm tiếp không thì vừa làm vừa apply những chỗ khác cũng chưa muộn ... Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn :)
ý kiến này là chính xác đó.

Hi, Nhân sự muốn nhận bạn nên mới như vậy. Nhưng sếp tổng phải ký duyệt, có thể sếp quá bận chưa ký kịp và cũng theo nhu cầu của Ngân hàng nữa. Bạn thi Ngân hàng tại cmt8 hay Ngân hàng nào vậy nhỉ. Tại sếp tuần vừa rồi bên mình cũng đi vắng :D.

Mình làm kiểm ngân bên NH nhỏ thôi, nhưng giờ nghỉ rồi, ko làm nữa.

P/S All: cảm ơn ý kiến đóng góp của mọi người. Chúc tất cả một mùa giáng sinh bình yên và hạnh phúc bên gia đình, người thân và bạn bè. Merry Christmas (hơi muộn tí ^^).

Đúng là SV mới ra trường nhiều cái còn bỡ ngỡ mà. Trong TH này, cũng ko khuyên bạn là cứ đi làm lấy kinh nghiệm. Mà trước hết phải xem xét kĩ công việc ntn. Thứ 1, ngân hàng mà làm ăn như thế đã đủ ko đáng tin cậy. Bởi vì quy trình tuyển dụng cấc NH phải có sự thống nhất từ trên xuống dưới, đã tuyển là tuyển mà ko là ko. MÌnh đi tuyển mấy NH chưa bao giờ thấy kiểu mập mờ như thế này. Cái thứ 2, lương thì ko rõ ràng. Bạn cũng nên nói rõ thêm là lương bnhieu, vị trí gì thì mọi người mới có thể xem xét là bạn có nên làm hay ko nữa :) Vì câu chuyện của bạn cũng có nhiều khía cạnh lắm.

Thôi, dù sao cũng là 1 bài học đầu đời. Cũng đừng bức xúc và lo lắng quá nhé. Kiên nhẫn và học thức thì chẳng sợ gì đâu ;)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,475
Thành viên mới nhất
Baotruc
Back
Bên trên