Thất vọng về cách tuyển dụng của một Ngân hàng! Em cần mọi người giúp đỡ gấp!!

Nhận nhân viên vào làm dù hội sở hay chi nhánh các thù tục cũng rất là rờm rà, phòng nhân sự trình lên chưa chắc đã được chấp nhận ngay, có nhiều thay đổi chưa lường trước, chừng nào có chữ kí duyệt của lãnh đạo mới chắc ăn bạn ah.Nếu không tiếp nhận bạn thì PNS cũng không cần phải mất thời gian goi dt hay nhan tin nhiều lần co bạn đâu.Họ có thành ý đấy, nhưng quyết định là o lãnh đạo thôi,bạn cứ chờ đợi nhé.

Nhận nhân viên vào làm dù hội sở hay chi nhánh các thù tục cũng rất là rờm rà, phòng nhân sự trình lên chưa chắc đã được chấp nhận ngay, có nhiều thay đổi chưa lường trước, chừng nào có chữ kí duyệt của lãnh đạo mới chắc ăn bạn ah.Nếu không tiếp nhận bạn thì PNS cũng không cần phải mất thời gian goi dt hay nhan tin nhiều lần co bạn đâu.Họ có thành ý đấy, nhưng quyết định là o lãnh đạo thôi,bạn cứ chờ đợi nhé.

Cho em ý kiến về việc đăng tuyển vào Hội sở mà bây giờ lấy lý do vị trí đó sẽ điều chuyển nội bộ qua rồi do dư người được ko ạ? Đã dư người rồi thì còn tuyển làm gì ạ? Thanks anh/chị nhiều!!

Hix, bạn cũng bị vậy ở DAB à, có giống mình ko, nhưng NH mình bị ko phải DAB:(!
Không. Hồi lâu mình đậu DAB làm việc bt. Môi trường làm việc thân thiện. Chỉ lăng tăng về lương thôi 8-x ( + tất cả dc 5tr cho NVTD)

Đa số các NH ngoài quốc doanh bây giờ tự mình cảm nhận là lương bèo kinh khủng. :-s
Trong quốc doanh thì k nói. Bạn minh mới vào VCB lương chính thức 9tr cho KHDN lớn.
May ra có MB là ngon :))
CÒn không thì chui vào LPB thử xem :)]

B làm tạm đi rùi lăng tăng nộp hồ sơ chỗ này chỗ kia, còn đỡ hơn ngồi ở nhà \:D/

Thanks bạn. Vấn đề ở đây là mình thấy có điều gì đó ko ổn, họ có thật sự muốn đưa mình vào làm việc không?

anh mới ra trường, cứ đi làm đi có gì để mất đâu sợ quái gì :v
Nhưng mà xem kỹ hợp đồng lao động nhé < ý kiến của em là vậy >

Hix hix, đương nhiên là phải đi làm, nhưng linh cảm xấu về cách làm việc ở NH này quá. Hay lại văn hóa phong bì mọi người nhỉ?!

Hix hix, đương nhiên là phải đi làm, nhưng linh cảm xấu về cách làm việc ở NH này quá. Hay lại văn hóa phong bì mọi người nhỉ?!

Phong bì gì anh?? Xét về năng lực anh đã được chọn về làm hội sở thì chả phải xoắn gì cả? ko làm ở NH đó thì ở NH khác.

Mình nghĩ là phòng nhân sự đã rất nhiệt tình với bạn ... nhưng do trong thời buổi này như bạn cũng biết nhất hậu duệ, nhì quan hệ, ba tiền tệ, thứ tư mới đến trí tuệ ... vì vậy nên nhiều khi cấp trên có thay đổi gì đó nhân sự họ cũng ko thể nào lường trước được ... theo mình thì bạn mới ra trường cứ nên đi làm xem sao, thứ nhất lấy kinh nghiệm, thứ 2 có thêm chút ít trang trải cuộc sống, rồi sau này thấy được thì làm tiếp không thì vừa làm vừa apply những chỗ khác cũng chưa muộn ... chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,476
Thành viên mới nhất
Bongzilla Merch
Back
Bên trên